Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, bao ngày mẹ mong con chào đời, vậy là bé yêu của mẹ cũng đã oe oe cất tiếng khóc đầu tiên để chào mẹ. Mỗi ngày dù mẹ đau, mẹ mệt, nhưng ngắm nhìn thiên thần bé nhỏ ấy mẹ lại thấy hạnh phúc ngập tràn, mẹ thấy mẹ mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Có lẽ các mẹ cũng đều có tâm trạng như mình, niềm vui khôn tả đến mức bật khóc trong giây phút ngắm nhìn con lần đầu tiên. Mình lập topic này đây để các mẹ cùng sinh bé Rắn vàng trong tháng 8/2013 có sân chơi để chia sẻ những niềm vui, nỗi vất vả những ngày chăm con, để các bé được làm quen với các bạn sinh cùng tháng, cùng rủ nhau ăn ngoan chóng lớn.

Giới thiệu về bé nhà mình: Bé là con gái tên Cát Tường, sinh ngày 03/08/2013 lúc 9h10', bé nặng 2,8kg và cao 50cm. Bé ít khóc, ngủ cả ngày, đã titi được khoảng 50ml/cữ cách 2h, 99% sữa mẹ, chỉ khi mẹ đuối quá ko dậy cho con bú nỗi cũng ko vắt sữa thì bà ngoại mới pha sữa công thức cho con (con dùng Morinaga). Mẹ vẫn chưa chụp hình cho con vì cả hai mẹ con đều chỉ thèm ngủ.

Các mẹ tham gia topic thì cũng giới thiệu thông tin về bé và mẹ để các chị em cùng biết nha. Chúc các mẹ mau chóng hồi phục sức khỏe, con ngoan, khỏe mạnh, lớn lên từng ngày.