Mình lên tầng mới các mẹ nha! Hi vọng nhà mới sẽ tiếp tục được các mẹ ủng hộ, cùng chia sẻ, hỗ trợ nhau nuôi con khỏe dạy con ngoan nhé! ^^

Bài viết này là dành cho các mẹ nhà mình:

Những điều mẹ mong cho con

Bé con ơi, mẹ đã từng nghĩ rằng những ngày tháng mang thai con là vất vả, đầy lo lắng với từng xét nghiệm, đủ hoang mang với những chỉ số của con. Vậy mà không, so với việc chăm con thì mang thai là điều dễ dàng, vì ít nhất mẹ biết con an toàn, con khỏe mạnh trong bụng mẹ. Còn giờ đây con rời cái tổ ấm thiêng liêng ấy rồi, con nhỏ bé quá, con mong manh quá, lúc nào mẹ cũng chất đầy trong tâm trí những lo lắng không tên dành cho việc chăm sóc con. Và mẹ thật sự muốn tin những điều mẹ mong luôn thành sự thật...

Mẹ mong con khỏe mạnh, con biết không, mẹ từng tự tin rằng chăm con đâu có gì khó, chỉ mỗi việc ăn - ngủ - ị thôi mà, nhưng không, con có những giấc ngủ không ngon, con có khi ăn ít bất thường, lại có khi con không thèm ị! Những lúc như thế mẹ lo đến phát khóc, mẹ nháo nhào tìm hỏi BS, tra cứu thông tin, tìm đủ cách mẹ biết để "bộ máy sinh học bé xíu" hoạt động bình thường trở lại. Vì thế điều mẹ mong mỏi nhất là con luôn khỏe mạnh.

Mẹ mong con thông minh, lanh lợi. Mỗi ngày nhìn con lớn lên, con biết lật, biết ê a, biết ngóng mẹ, rồi con biết hờn, biết thích những cái ôm ấm áp, ghét ồn ào...tất tần tật những điều ấy khiến mẹ ngất ngây sung sướng, đôi chút tự hào vì con mẹ thiệt là tuyệt vời. Vậy nên con hãy cứ tiếp tục là "thần tượng" của mẹ bé con nhé,để những ngày tháng nuôi con vất vả nhẹ tựa như không, để những lo âu tan đi con nhé!

Mẹ mong cho con bình an. Vì rằng giờ đây con bé nhỏ, con trong sáng, con ngây thơ, nên mẹ mong con luôn được bình an, và sự bình an ấy là trách nhiệm của ba mẹ, của mọi người. Tất cả sẽ vì con mà cố gắng, mà nỗ lực, để tuổi thơ con luôn là những kí ức tuyệt vời nhất, đó sẽ là món quà yêu thương mọi người dành cho con.

Mẹ có hàng ngàn điều mong cho con, nhưng giờ thì những điều này là ưu tiên hàng đầu của mẹ. Giản đơn thế thôi, thực tế thế thôi, nhưng mẹ biết không hề dễ dàng như lời nói, vì thế con hãy cùng mẹ thực hiện những điều ấy mỗi ngày nhé bé cưng.

Mẹ yêu con, yêu nhiều lắm...

À, trong quá trình trao đổi nhà mình càng lúc càng đông, để tiện cho việc xưng hô, trao đổi liên lạc, các mẹ cùng mẹ Raj lên danh sách thông tin nhà mình nha, thông tin cac mẹ cung cấp bao gồm

1. Thông tin mẹ (Tên, năm sinh, điện thoại liên lạc, khu vực)

2. Thông tin bé (Tên, giới tính, ngày tháng sinh)

Bất kì thông tin nào các mẹ không muốn chia sẻ thì các mẹ bỏ qua nhé. Mẹ Raj sẽ tổng hợp danh sách lại mỗi tuần nhé.

Mẹ Raj làm trước nè:

1. Mẹ: Linh - 85 - 0903164944 - SG

2. Bé: Raj - bé trai - 07/11