Tuổi thơ của tui👨‍👩‍👦‍👦

…………………………………………………

Điều gì làm ký ức tuổi thơ  đáng nhớ nhất?

Điều tốt nhất mà bố mẹ làm cho con cái?

…………………………………………………………….

Như thường lệ, mình bắt đầu bằng 1 câu chuyện:

Ngày xưa, có 1 thiếu niên sống trong 1 gia đình hạnh phúc, có tình thường của bố mẹ, tình cảm anh em. Tất cả mọi người cho Cậu tuổi thơ đáng nhớ.

Thời gian trôi đi nhanh, cậu cũng trở thành thanh niên, cũng yêu thương 1 người con gái và đã dành rất nhiều tình cảm và thời gian cho người ấy đến mức cậu không để ý tới bản thân và lãng quên gắn kết các mối quan hệ thành viên trong gia đình

Đời là vô thường, bất cứ cái gì cũng thay đổi theo thời gian, tình yêu của cậu cũng vậy, rùi cũng tan vỡ, chia ly💔

Thế là cậu buồn và đau khổ lắm, cậu không biết cách vượt qua cú sốc😞

Hàng đêm, cậu cứ lang thang ở công viên 1 cách vô định

Vào 1 đêm cũng như bao đêm, cậu ngồi ở công viên với khuôn mặt buồn, chán trường

Thì có 1 cụ ông trùm kín mặt, tiến tới hỏi cậu

"Sao ông thấy con tối nào cũng ra công viên buồn bã vậy, Con có chuyện gì ak, kể cho ông nghe đi''

Nỗi tâm sự đã để rất lâu trong lòng nên khi có người muốn nghe là cậu đã kể hết mọi chuyện cho ông cụ nghe

Khi nghe xong câu chuyện, cụ ông đồng cảm lắm và nói

"Bây giờ, ông có 1 liều thuốc và 1 câu làm cho con không có cảm xúc những gì trong qua khứ nữa, con muốn thử không''

Lúc đầu, cậu cũng nghi ngờ, không tin🤔

Nhưng nỗi đau, cảm xúc đó đã đang làm cậu tuyệt vọng, mệt mỏi lắm rùi nên cậu quyết định thử xem như thế nào

Sau 5 tháng, những cảm xúc tình cảm trong tình yêu không làm cho trái tim cậu nhói đau nữa, cậu rất mừng

Những có 1 tác dụng phụ là cậu cũng quên đi những cảm xúc hạnh phúc tuổi thơ vốn rất đẹp- Những buổi thả diều, bắt cá ngoài đồng, những đêm trung thu ngắm sao trời, bạn bè. Cậu đều không có cảm xúc với nó nữa rùi

Chỉ có 2 khoảng khắc tuổi thơ mà mỗi khi cậu nhớ lại thì rớn nước mắt, nhưng đó cảm xúc hạnh phúc, nồng ấm của tình yêu thương gia đình😢. Đó là

1️⃣ Cả nhà gồm bố mẹ, anh em ngồi quây quần dưới tấm chiếu để ăn cơm

2️⃣ Mùa đông. Cả nhà ngồi trên giường khoắc chăn mềm cùng nhìn về 1 hướng để đọc kinh

Sự hiên diện trọn vẹn của bố mẹ trong tuổi thơ tôi là quý nhất

Câu chuyên hết 🔚

Mong rằng câu chuyện ngắn này giúp bạn có 1 góc nhìn nào đó tốt hơn

……………………………………………………………..

Thường thường, mình để ý, các bậc phụ huynh nghĩ rằng điều tốt nhất cho con là

• Con cái phải uống sữa, ăn những đồ ăn ngon nhất
  • Học thì phải học những trường tốt nhất

Nên nhiều cha mẹ phải để con cho ông bà chăm sóc đi làm xa kiếm tiền gửi về để cho con những thứ đó

Nhưng không phải, bạn thử đạt mình vào vị trí người con rùi nhìn lại quá khứ tuổi thơ của mình xem

• Những điều gì mà bạn có cảm giác hạnh phúc nhất khi nghĩ về những điều ba mẹ cho mình- Đó có phải là xe, điện thoại, quần áo, hay là tiền

Như trong câu chuyện mình vừa kể cho bạn thì điều mà bạn nên trân trọng, đáng quý nhất là

"Khi mình vẫn còn có đủ cha mẹ bên cạnh''

Đến độ tuổi nào đó, sống thật chậm và đủ lâu thì bạn mới cảm nhận được điều mình nói

Sau này, mà có con rùi- Dù bất kỳ hoàn cảnh nào đi nữa đừng lấy lý do vì tốt cho con mà phải rời xa con.

Đó là góc nhìn cá nhân của mình nên

Bạn giúp mình 1việc nhỏ nha để mình có hướng nhìn tốt hơn

Bằng cách coment bên dưới hoặc bấm vào nút DisLike👎

Thanks😌

Tuổi thơ tôi Tuổi thơ tôi

✍️Bài viết chi tiết:

https://gimhome.vn/tuoi-tho-toi-gim-home/

Mong rằng câu chuyện ngắn này giúp bạn có 1 góc nhìn nào đó tốt hơn