Các bố mẹ thân mến,

Cách đây vài năm mình có cơ duyên được biết đến căn bệnh này, hiện mình cũng đã là mẹ nên mình càng thấu hiểu hơn những đắng cay, hy sinh, gian nan vất vả mà các bố mẹ có con mắc TK gặp phải.

Bé nhà mình phát triển bình thường nhưng mình luôn cảm thấy có duyên nợ với các bé tự kỷ, trong lòng lúc nào cũng canh cánh những mong có thể góp 1 phần nhỏ bé của mình giúp các bé chiến đấu và vượt qua được bệnh tật.

Qua câu chuyện của tác giả Lê Thị Phương Nga, một người mẹ dũng cảm kiên cương đã, đang và sẽ luôn bên con, cùng con chiến đấu chống lại căn bệnh TK, tuy vậy chị đã luôn dang rộng vòng tay giúp đỡ, sẻ chia những kiến thức và kno của mình để giúp các gia đình có bé TK cùng đưa các bé trở về hòa nhập với cộng đồng.

Mạn phép tác giả mình sẽ post một số trích dẫn trong cuốn tự truyện của chị mà mình cho là các bố mẹ có con TK chắc chắn sẽ đặc biệt quan tâm, ngoài ra sẽ có những kiến thức căn bản để có thể tự test cho con của mình.

Mình sẽ post dần những đoạn mình cho là thật hữu ích.

Mình muốn tránh mọi comment làm nhiễu topic.

Vì vậy mọi thông tin muốn trao đổi xin liên lạc với mình qua địa chỉ mail: @gmail.com">vietkhoi1702@gmail.com