"Tình yêu là quà tặng tuyệt vời nhất mà thượng đế ban cho con người, thậm chí đó là phẩm chất hàng đầu để người trở thành người. Với tôi, tình yêu còn quan trọng hơn sự khôn ngoan hay trí thông minh"
, nhà văn Nguyễn Nhật Ánh - tác giả của những thiên truyện ăn khách về tình yêu tuổi mới lớn - tâm sự.

Những tâm sự rất chân thành và giản dị. Có ai thích đọc truyện Nguyễn Nhật Ánh không ạ? Ông viết về tình yêu, về tuổi học trò đầy hồn nhiên và trong sáng với bao nhiêu ước mơ. Em có cảm tưởng như NNA đã trải qua tất cả những câu chuyện đó, tất cả đều rất thật, thật đến lạ lùng, như có bóng hình tuổi thơ của mỗi người trong đó. Mọi kết thúc đều bất ngờ, nhưng lại hết sức hợp lý. Em có một số truyện muốn chia sẻ với mọi người.

Truyện NNA đầu tiên em được đọc cách đây khoảng 10 năm là “Bồ câu không đưa thư”, kể về một cô nữ sinh tên Thục…. Truyện “Hoa hồng xứ khác” thì em đọc đi đọc lại rất nhiều lần. Và “Còn chút gì để nhớ” dễ làm đọng lại chút buồn khi đọc xong.

Chắc tại em mới qua thời học sinh được 7,8 năm nên mới nhiều vương vấn thế. Không biết các bố mẹ có gia đình, con cái như thế nào nhỉ? Các anh chị nói tên truyện mình thích và cảm nhận vài dòng thì càng tốt. Em sẽ đưa link download lên ngay.

Download
ở đây:

Bo cau khong dua thu

Hoa hong xu khac

Con chut gi de nho