Mình có đọc qua một cuốn sách có tựa đề là 'Làm sao học ít hiểu nhiều' của tác giả Zion Kabasawa.  Không biết là ở trong đây có bạn nào đã đọc qua cuốn sách này chưa. Nếu như mà các bạn có nhả hướng thì mình sẽ dành ra một chút xíu để có thể nói và chia sẻ với các bạn về cuon sách này một chút. Tại vì mình cảm thấy nó khá là hay và thú vị!  Nhìn thấy ở trong cuốn sách này có một câu cũng thế là hai số nhà là những người không học tiếp sẽ là những người luôn luôn dậm chân tại chỗ và họ đang đứng yêu. Và những người mà vẫn học học. Và chúng ta thường hay như cái câu mà học học nữa học mãi thì chắc chắn đây là những người đang tiến về phía trước. Và họ luôn mong muốn sẽ có một tương lai hoàn toàn tươi sáng và rộng mỡ cho bản thân mình.  Và những người mới nhưng mà đã lỡ trót mà dừng lại nhưng mà bây giờ họ lại quyết tâm bước tiếp tục Mặc dù biết là chậm đó nhưng mà cố gắng thì xin thưa là chắc chắn đến một lúc nào đó cũng sẽ vượt mặt những người mà hiện tại đang đứng yên tại chỗ.  Và nếu như mà bản thân chúng ta muốn học để nhớ thật lâu thì chúng ta phải hiểu sau. Học xong hãy cố gắng truyền đạt hoặc là dạy lại cho một người khác. Bởi vì khi mà chúng ta hướng dẫn hay là chỉ cho một ai đó đó là một cách để chúng ta có thể tự học và ghi nhớ lại cho chính mình những kiến thức mà bản thân mình đã học được. Nói chung là sao cũng được miễn là bạn có thể tìm được một người nào đó giúp cho bạn và cũng giúp cho người kia nữa. Những cách thức mà bạn cố gắng truyền đạt biểu cảm được cái thông tin cho người khác bởi vì chắc chắn bắt buộc phải phải nhớ và hiểu rõ vấn đề để có thể người kia cũng hiểu được. Vì vậy khả năng của bạn sẽ càng ngày càng cao và bạn càng ngày càng giỏi hơn.