Hức, dạo này mình đọc truyện (nhiều) kinh quá. Mà quá trình đọc thì có những suy nghĩ, cảm xúc linh tinh không biết xả vào đâu. Giờ đang rất là "bức xúc" quá nên lập topic này để xả.:Thinking:

Trước hết, đây là nhật ký đọc của mình nên nó sẽ rất lung tung, có khi khó hiểu (ai lỡ đọc thông cảm), đứt quãng (nay truyện này, mai truyện khác, nói chung là cuốn nào mình đang đọc), tùy hứng. Có khi nó sẽ là những trích dẫn mình thích, có khi lại là cảm xúc, có khi lại là tổng kết... túm lại là hầm bà lằng :Silly:

Mình cũng muốn nó là nhật ký mở để ai muốn "xả" như mình cũng có thể post bài. Nên các mẹ hay đọc truyện khác cũng vào đây xả cho nó nhẹ người. Có yêu nhân vật này, căm nhân vật kia (trong truyện) thì tha hồ vào trút, xả hoặc bình loạn. Nhưng chỉ giới hạn trong nội dung sách thôi nhé các mẹ, đừng lôi yếu tố ngoài rìa hay tranh chấp gì vào (ví dụ: bạn đồng tình với ai thì hãy lên tiếng, có khi sẽ tìm được bạn; còn khi không thích thì cứ coi như để yên cho người khác "tự sướng", đừng phản bác làm gì vì đây là nhật ký mà :Battin ey:)