Cm có tin trên đời này có thế giới vô hình đang ở bên chúng ta hằng ngày mà chúng ta không biết không ạ. E tin và rất tin là đằng khác.

Tập 1:

E là gái Sài Gòn chính gốc nên cũng cưới chồng SG luôn ạ. Chuyện không có gì đáng nói cho đến một ngày, hai vợ chồng ngồi nói chuyện với nhau về sau này là nếu có con phải thuê căn nhà khác rộng hơn để cho con có chỗ thoải mái vui đùa, từ hôm ấy vợ chồng cứ vừa đi làm vừa tranh thời gian đi tìm nhà. Tìm khắp nới cả trên mạng. Vẫn không ưng đc cái nhà nào. Có cái ưng thì giá trên mây xanh. Có cái giá rẻ thì nhà cũ kỹ nhìn không ok lắm. dm mệt vờ lờ ra. tầm 1 tuần vẫn chưa tìm đc. hôm ấy ck e vẫn đi làm bt e thì nằm ở nhà vẫn kiên trì lắm. e nhớ hôm đó đầu tuần mn ai cũng bận rộn đi làm. Chỉ có m em là rảnh rang ở nhà thôi vì lúc ấy e đang mang bầu 3 tháng, e khóa cửa chạy xe ra ngoài mua đồ ăn. Thì vô tình gặp thằng bạn thời cấp. Nó đang chở vợ đi đâu đó. Gặp lại mừng lắm. Tấp vào cafe luôn. E cũng kể khổ là đang tìm nhà mà méo có. Bầu bí mệt mỏi nữa. Nó mới òa lên phát bảo. Vãi con điên sao không gọi hỏi tao, vì tao có người quen đang có căn nhà bỏ trống lâu rồi. Gia đình đi nước ngoài định cư 2 năm rồi. Thuê thì tao đưa đi xem luôn hôm nay. M yên tâm đi mày đến nhìn ngôi nhà không mê mới lạ, e nghe thấy cũng vui vui rồi.

Lúc ấy e có đói cũng thành no. Xong nó đưa e đi. Ui dm giờ e nằm nhớ lại mà e hãi cm ạ. Chạy tầm 40p thì tới bầu bì mệt lết nỗi mà chạy xe ngoài nắng nên e hơi bị say xẩm. Em xin lỗi vì e phải giấu tên đường và số nhà. Lý dó e giấu e xin nói sau nhé cm. Quẹo vào 1 con đường đất nhỏ nhỏ. Đường dm y như rằng 1 con rắn dài đá lỏm chỏm. Đi xong về e rên đau bụng ý cm.

Cuối cùng cũng tới ngôi nhà đó, e bước xuống xe lúc ấy do mệt quá nên e nhìn k rõ lắm, chỉ nhớ lại mang máng là. Cánh cổng đc sơn màu đen. Có khoảng sân rộng lắm có khu vườn nhỏ nhỏ phía sau và còn có 1 cây xoài to đùng gần cổng vào. Nhà đc sơn màu cafe sữa. Mái nhà lại cũng màu đen. Theo thằng bạn ml nói thì gia chủ bỏ hoang 2 năm nên nhà cũng bụi bặm màng nhện cỏ xung quanh khá nhiều, lúc ấy e đang đứng ngay cánh cổng để nhìn vào nên có nhìn rất rỏ bên trong bụi cỏ có 1 con mèo đen nhung cm ạ. Nhìn rợn lắm. Đc tầm 1 lúc thì thằng bạn e bảo mày muốn vào xem k. Tao gọi ông già 5 đến ổng ở ngoài đầu đường kia kìa. Em nghĩ 1 lát thì gật đầu uh vì buổi trưa nên nắng cực í. Được 10p thì ông già Năm vs đứa cháu gái chạy xe vào. Ông này e đoán tầm 60t ốm và nhìn khổ lắm.

Ông bước đến và hỏi cậu dẫn ai đến thuê vậy. Lúc ấy vk thằng bạn nó nhanh miệng nên bảo dạ chị này thuê ạ miệng nói tay chỉ vào e.

Lúc ấy ông 5 nhìn e rồi đi đến cổng mở cửa ra. Ông kêu cô vào xem đi. Đc thì tôi để giá rẻ cho vì nhà cũng không ai ở, e bước từ từ vào, vẫn thấy con mèo đen đó nhìn về phía e cm ạ, em thấy lạ 1 đều là đứa cháu gái ông 5 nó vẫn đứng đó và không vào cùng, mà còn đứng cách xa cơ, ông 5 bước đến đẩy cánh cửa gỗ ra e cũng vừa bước gần. Thì đâu đó 1 mùi tanh tanh ẫm ẫm sộc vào mũi kinh lắm. E chạy ra nôn ói quá trời. Nôn xong e k vào nữa mà đứng ngoài nhìn. Ông 5 mới bảo cô vào đây xem đi mới biết đc chứ đứng ngoài sao xem, e cung nghe theo tay bịt mũi đi vào, đập vào mắt là 1 cái tủ kiểu giống tủ thờ cúng, 1 bộ ghế gỗ cũ. Và còn có mấy cộng dây treo và còn xót lại chữ in trên tường là lễ thành hôn.

Tập 2:

E m cứ tay bịt mồm mắt thì cứ nhìn châm châm vào chữ lễ thành hôn. Đang mơ hồ thì thằng bạn ml đập tay vào vai bảo mày nhìn gì thế lên xem bếp và phòng xem ok k thì thuê luôn. Tao thì thấy căn nhà này ok phết í. mày k thuê là tao thuê là méo còn đâu. E nghe nó nói thì cười cười rồi theo chân nó đi lên tầng 1. Cầu thang đc làm bằng kính cm ạ. Nhìn cũng đẹp lắm. Lên đc trên thì 1 màu đen thui. Thằng bạn mò đc chỗ mở đèn thì e vô cùng ngạc nhiên. Khi thấy tầng 1 có 3 phòng. Cửa gỗ đc sơn màu trắng. Dm thằng nào thiết kế nhà có tâm vãi. Duy nhất 1 phòng phía ngoài có dán tắm chú cọp ạ và thêm 1 cái hình màu vàng và trên ấy ghi cái lol j đó đọc k đc toàn chữ j đó.

Đang đứng nhìn thì ông 5 nói vọng lên cô vs cậu xem đi đc thì chút ra báo vs tui. Jo tui đưa cháu tui về cho nó đi học. thằng bạn ml dạ 1 tiếng như trời sập. Nó bảo m cứ xem đi t xuống dưới hút điếu thuốc rồi lên. Con vk thì ngồi ở dưới chỉ có m em là trên tầng 1.

Bắt đầu e mở 1 phòng ở giữa ra. Cánh cửa kêu. Ketttttt 1 tiếng dài, mở đèn lên thì e suýt ngất. E lùi lại phía sau trời ơi cm ơi 1 con mèo nó đang nằm trên 1 tấm ảnh cưới to đùng. E lùi lại và mặt cắt méo còn giọt máu. run bần bật e lúc ấy tự dưng người e ra mồ hôi nhưng k nóng ngược lại lạnh như băng í cm. E lúc ấy có cảm giác sợ sợ ròi. Nhưng méo hiu đc là chân e lại bước vào cm ạ, 1 cái giường màu trắng. Trên đó có 1 tấm ảnh cưới to lắm. Nhưng đã bị xé và mắt chỗ khuôn mặt nên em k nhìn đc cô dâu chú rể đẹp cỡ nào ạ, căn phòng này có 1 cửa sổ nối liền ra vườn cây sau nhà..

!! căn phòng đc trang trí tong trắng nên nhìn đâu đâu cũng trắng. có đều làm e chú ý nhất đó là cái tủ đc khóa bằng xích cm ạ. Và trên bàn trang điểm còn xót lại vài cộng tóc dài lắm. rồi e nghĩ thầm căn phòng này chắc chắn của cặp vk ck đây. E bước ra khép cửa lại. Vẫn tiếng ấy. Ketttt dài vang vọi. E đi qua phòng cuối dẫy. Phòng này đc khóa ngoài. Ấy vậy nên e đi xuống luôn. lúc ấy e cũng k nghĩ ngợi j đến tâm linh đâu cm. E chỉ nghĩ do nhà bỏ lâu k ai ở nên k có hơi người nó lạnh thế thôi. (ui mỏi tay quá cm ơi)

Xong thằng bạn bảo mày có thuê k để đi nói ông 5. Lúc ấy trong tâm e cũng k ưng lắm kiểu rợn rợn ấy cm. Nhưng k hiểu sao có động lực đen tối nào đó thúc đẩy e là uh đồng ý thuê. thật ra căn nhà này e thuê khi đó giá là 7tr giá tạm tạm đc. Trên đường về đầu óc e cứ nghĩ mãi tấm ảnh cưới và con mèo kia. E suýt bị ngã xe. Xong chiều ck e về e cũng kể lại ck e dễ tính lắm bảo là nếu vk thấy ok thì thuê thôi. Vì cũng bầu 3 tháng rồi.

Bẵng đi 1 tuần sau cuối tuần vc e dọn đến ở, lên mạng tìm có thuê 1 cô giúp việc để phụ việc dọn dẹp nhà vì e bầu bí ck k cho làm, dọn mãi đến chiu 4h gần xong thôi chứ chưa xong còn bề bộn lắm cm ạ. Đến 5h thì cô giúp việc xin về vì nhà xa với đi đón con nữa.

Tập 3

Em thì đói meo lão ck thì có vẻ đuối rồi. Em mới bảo ck ơi đói quá hay a đi mua j ăn đi rồi dọn tiếp. Lão bảo ok thế ck đi mua đồ ăn em ở nhà nhé đừng đi lên cầu thang ngã té.

Ck em chạy xe đi. Lúc đó chỉ mới 5h hơn tí mà trời tối mù rồi. Em bầu bí mệt mỏi nghén lắm nên nôn ọe miết. Mệt quá em mới nằm lăn ra ghế gỗ. Gió bên ngoài thổi hiu hiu vào cảm giác lành lạnh. Tự dưng buồn ngủ mắt cay xòe em nằm ngủ mà cứ lơ mơ. Nghe thoang thoảng tiếng xì xầm nói chuyện ở sau bếp. Được lát thì nghe văng vẳng trên tầng 1. Nghe như kiểu cãi nhau í. Em cứ cố mở mắt để ngồi dậy mà mãi không mở được. Cố gắng lắm thì em lơ mơ lờ mờ nhìn được thấy có 2 người đứng ngoài cây xoài tay cứ đẩy đẩy nhau kiểu chắc đang cãi nhau rồi.

Được tầm 5p thì tiếng xe ck em về lúc ấy em tự dưng tỉnh táo hẳn ra. Kiểu như không hề giống mới ngủ dậy ấy cm. Ck em bảo ủa vk sao trên mặt em bị trầy 2 đường bằng ngón tay vậy. Sáng giờ a đâu thấy. E bị té đúng k? em còn chưa tin là ck em nói vậy đâu cm. Em đi nhanh vào wc nhìn thì suýt ngất là 2 đường ý như ngón tay vậy. Quẹt ngang qua má em. Mà kiểu bầm bầm tím tím í. Em thừ người ra mãi mà không có câu trả lời.

Ck em chạy vào bảo. Vk vk em ra coi nè. Xấp hình này anh để ở đây mà sao giờ nó bay ra sân hết vậy. Em ra xem nè. Ck em thì nghĩ gió hoặc chó tha ra sân. Em thì khác, lúc ấy em sợ thật rồi cm ạ.

Em sợ lắm rồi í. Em mới nói với ck em là: ck ơi em mệt quá muốn đi ngủ sớm e k ăn nữa đâu, ck em bảo em bị sao vậy, em ăn đi sáng giờ đã ăn j đâu nào. Lúc ấy có cho vàng em cũng nuốt k nổi chứ nói j cơm, ck em nói vậy em lên trên nằm đỡ đi anh ăn xong dọn sơ sơ lại rồi lên.

Em lúc ấy cũng k nghĩ đến nữa e mới mò lên tầng 1. Em đi đc vài bước thì nghe ck em gọi giựt lại. Vk vk em nhìn nè ảnh này của ai vậy sao nằm cùng ảnh vc mình thế, ck em ra sân lượm ảnh vào nên vô tình thấy vậy. Em nghe thế liền bước nhanh xuống xem. Vừa nhìn vào em lùi ra ngay. Em thấy khuôn mặt đầu máu cm ạ, tấm ảnh toàn máu em ngất luôn.

Đến khi mà em tỉnh lại là khuya lắm rồi. Ck em nằm kế bên em sợ quá vội ôm ck vào. Ck em cựa dậy hỏi em có sao k sao em ngất vậy bị làm sao nói anh nghe. Em lúc ấy thề là câm như hến méo dám hé nữa lời. Vì sợ mà nói ra thấy ma này kia thì ck em chả bao giờ tin đâu.

Khổ nỗi căn nhà này là chính em đi xem và đồng ý thuê mới khổ! Đêm đó em cứ suy nghĩ mãi định sáng gọi cho thằng bạn hỏi cho ra ngô ra khoai. Cả đêm hôm đó, Ck e thì do dọn nhà mệt nên ngủ say lắm chỉ có mình em là không ngủ được. Thức mãi cho đến nửa đêm em không biết mấy giờ vì em không có xem. Lúc ấy em cũng thật sự khá mệt rồi. Mang bầu mà, mệt lắm cm ạ. Em mới chợp mắt được chút xíu thì lại nghe tiếng. Kettttttt kettttt rồi ngưng, rồi lại tiếng cãi nhau mỗi lúc một nhiều hơn và cả tiếng đập đồ đổ vỡ.

Còn nữa (sưu tầm)