Hai vợ chồng mình thì vô cùng là bận rộn với công việc, nên thường ít có thời gian để chăm sóc và chơi đùa cùng con, lúc đó thì vợ chồng mình cũng thấy rất lo ngại về vấn đề đó nên quyết định sẽ mua một cái ipad cho con, bởi vì mình thấy mấy bà chị trong công ty cũng hay mua ipad, bảo là như vậy con mình có thể giải trí vừa tìm cách mài mò nhiều thứ mới.

Lúc đó con mình lên lớp 3, thành tích học cũng khá là giỏi, thường được giáo viên khen và điểm cũng rất cao. Nên mình quyết định mua ipad ngay và luôn cho con. Mấy tháng đầu để ý thì mình thấy con mình hay rất tìm tòi về mọi thứ nên cũng rất là yên tâm và xem sự lựa chọn mình mua ipad là hoàn toàn hợp lý. Nhưng chỉ sau vài tháng thì có lẽ quyết định ấy không còn đúng nữa rồi, do phần nào tin tưởng con nên cũng ít chú ý đến những gì con chơi trên ipad.

hình ảnh

Giáo viên phải gọi điện đến cho mình và bảo con mình học dạo này không ổn. Lúc đó mình cũng lo lắm, rồi mới chú ý lại đến con thấy con suốt ngày chỉ biết dính đến cái ipad chả chịu học gì hết. Rồi mình mới lấy cái ipad để kiểm tra thì thấy con mình tải toàn những tựa game bạo lực, kinh dị và không hệ phù hợp với lứa tuổi một chút nào. Nên mới giấu cái ipad lên cao để con không thấy.

Sau đi học về kiếm mãi mà không thấy ipad đâu con mình nói toàn những lời hỗn xược với ba mẹ chỉ vì muốn đòi lại cái iPad. Chồng mình thấy vậy thì thấy con như bị nghiện rồi nên quyết địn cho con về quê để cách ly lại những thứ máy móc hiện đại này mà sử dụng không đúng mục đích