Hầu như mình luôn thấy các mẹ sinh con sau con lớn luôn bắt con ở trong nhà không cho con giao tiếp ,thậm chí cũng không cho con ra ngoài chơi và tiếp xúc với bên ngoài, nên có rất nhiều trẻ bị tự kỉ các mẹ ak.

Xin chia sẻ câu chuyện một em bé bên cạnh nhà mình, nay bé được 3 tuổi rồi mẹ không cho tiếp xúc cùng mọi người nên mỗi khi bé gặp ai là bé sẽ khóc rất là to, bé luôn chơi một mình không chơi cùng ai cả kiểu giống như bị tự kỉ vậy đấy.thế rồi khi không yên tâm về những biểu hiện của con thì mẹ bé đã mang đi khám thì kết quả cho thấy bé bị tự kỉ các mẹ ak, thế là hoảng hốt mẹ không biết phải làm gì giờ phải làm theo sự trợ giúp của các bác sĩ tâm lý thôi ak.

Giúp con xây dựng sự tự tin bằng tình cảm và lý trí

Nên chúng ta rút kinh nghiệm thôi các mẹ nhất là các mẹ đang có con nhỏ nhé. Đừng để đến lúc bé bị như vậy thì đã không kịp rồi các mẹ ak.nên cho con tiếp xúc và chơi bên ngoài nó sẽ giúp cho sự phát triển của bé ,chúng ta không nên nhốt con ở trong nhà nhiều sẽ không tốt cho bé, bé cần học hỏi và phát triển tư duy và sự mạnh mẽ khi tiếp xúc với những người ngoài xã hội, vì là trẻ rất hiếu động và có sự tò mò nữa, vì vậy hi vọng các mẹ sẽ tỉnh táo hơn trong việc chăm con nhé để chúng ta sẽ không phải đón nhận một kết quả như bé bên cạnh nhà mình nhe..