Hiện tại mình đang rất phân vân. Gia đình mình đang sinh sống ở Sài Gòn, có 1 con nhỏ 7 tháng tuổi. Lương tháng 2 vợ chồng cũng đủ sinh hoạt. Vấn đề là ở chổ ông xã mình đi làm theo công trình, vắng nhà liên tục, mình thì đi làm cả ngày, tối về đến nhà cũng mệt mỏi rồi, không biết chơi và gần con được nhiều ko. Nhà mình bên nội, bên ngoại không có ai ở đây cả. Có thuê người nhưng mỗi khi con ốm đau thấy tội bé lắm (Phó mặc cho người giúp việc hết). Mình đang tính có gắng cho bé hơn 1 tuổi cai sữa cho con rồi gửi về ngọai ở dưới Vũng Tàu, nhờ ông bà chăm sóc (ông bà đã nghĩ hưu, còn khỏe mạnh), cho con học ở đấy luôn đến khi cháu học cấp 3 hoặc đại học mới đưa lên đây. Ông xã mình lâu lâu mới về, thì về thẳng VT thăm con luôn nên không có ý kiến gì, còn bố mẹ mình chỉ cần vợ chồng mình mở miệng là ông bà đồng ý ngay. Vấn đề là mình không biết con xa bố mẹ vậy có được không, có ảnh hưởng nhiều đến tâm lý của cháu ko? Các mẹ có kinh nghiệm vào cho mình ý kiến nha.

Cho con ở trên này sợ con thiếu thốn sự quan tâm sẽ sinh hư. Ở dưới VT anh chị em của mình toàn ở đấy, mà có ông bà ngoại ở bên 24/24 nữa nên yên tâm. Nhưng mình mới nghĩ tới việc đem bé xuống đã thấy nhớ lắm rồi, mà sợ bé thiếu tình cảm bố mẹ nữa. Mặc dù mình và ông xã về thăm thường xuyên nhưng cũng đâu bằng ở cận kề nhỉ. Mình phân vân lắm, không biết làm gì là tốt nhất cho bé nữa?