Mỹ phẩm hiện nay có rất nhiều trên thị trường và có đủ các loại giá bán khác nhau mà ai cũng có thể mua được cho mình sử dụng, tuy nhiên nguồn gốc của nó thì lại khó có thể kiểm soát, với các bé nhỏ mỹ phẩm nhất là son môi các bé thường rất thích sử dụng.

hình ảnh
Như con nhà mình đây, xem trên tivi các bé người nước ngoài tự mình trang điểm cho mình xinh như công chúa nên con mình rất thích, ngày sinh nhật bé chỉ ao ước được 1 bộ trang điểm như trên tivi ý. Chiều con nên mình cũng đi tìm mua cho con 1 bộ nhưng không có nên mình đành tìm mua những cửa hàng trên mạng cho con. Đúng là trên mạng thì đa dạng lắm các mẹ ạ, đủ loại như của người lớn luôn không thiếu gì hết á, nhưng mình chỉ chọn mua cho con bộ cặp son 4 màu đi kèm bộ phấn mắt đựng trong 1 chiếc ví rất dễ thương. Nhận được món quà sinh nhật đúng mong ước con chạy đi tự mình trang điểm, quệt lấy quệt để màu lên mặt trông như hề ý, mọi người tới dự sinh nhật con thấy vậy đều khuyên không nên cho con dùng sớm vì rất hại làn da mỏng manh căng mịn của con.

Qua tìm hiểu mình cũng thấy đúng là rất không tốt cho con vì mỹ phẩm người lớn son còn chứa rất nhiều chì nữa là dùng cho làn da mỏng manh của con vậy. Vậy nên từ đó mình không dám chiều theo con nữa để sau này lớn lên con biết lựa chọn cách làm đẹp cho mình hơn.