Có mẹ nào từng áp dụng các phương pháp học tiếng Anh như cho con nghe English song, Magic English, ABC Bakery, LeapFrog, Micky Mouse, Big Mozzy, Hi 5... để con nói tiếng Anh giỏi k vậy? :>

Mình thấy bé Minh Nhân mới 7 tuổi mà nói tiếng Anh lưu loát quá, biết hát, kể chuyện rành rọt và phát âm chuẩn ghê í. Ngưỡng mộ thiệt =D>

Ba của bé ngoài mở cho bé coi quảng cáo, clip trên mạng thì còn cho bé xem các chương trình cartoon trên các kênh CNN, Disney cũng giúp bé rất nhiều. Buổi tối trước khi đi ngủ anh thường mở một câu chuyện bằng Tiếng Anh cho bé nghe. Các câu chuyện English Story for Children có rất nhiều trên Youtube.

Anh chia sẻ thêm rằng nhà có hai chị em, cậu em 5 tuổi Hoàng Văn Tấn cũng thích chơi game, nghe kể chuyện bằng tiếng Anh nên khi có thời gian, Minh Nhân cùng em đóng vai các nhân vật hoạt hình để trò chuyện cùng nhau bằng tiếng Anh. “Điều quan trọng là bé không biết mình đang học Tiếng Anh, bé nghĩ mình đang xem phim hoặc đang chơi game thôi nên rất hào hứng”, anh cho biết.

Anh cũng đã chia sẻ phương pháp hướng dẫn con học cho một số bạn bè và nhiều người áp dụng đã có hiệu quả. Các chương trình học Tiếng Anh theo từng độ tuổi rất nhiều trên Youtube nên anh dự định sẽ tìm các chương trình phù hợp để bé tiếp tục học. Hiện bé xem 3 bộ "Play School", "Caillou" và "Big Cook Little Cook". Có thể đến hết năm lớp 2 hoặc lớp 3 anh sẽ cho bé tham gia một số lớp học ngữ pháp để con phát triển sớm khả năng tiếng Anh.

Riêng con trai em hơn 2 tuổi, cho con học flash card thì mình dạy tiếng Anh, con nhẩm theo tiếng Việt 8-}. Có bé nào giống bé nhà em không :((. Và các mẹ còn cách nào hay hay chia sẻ cho em học hỏi với, k bắt buộc con phải giỏi, chỉ là em muốn học hỏi cách để con có thể học mà như chơi í @};-

Mời các mẹ đọc thêm bài viết về bé Minh Nhân nhé http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/me-va-be/nuoi-day-tre/be-7-tuoi-ke-chuyen-tieng-anh-luu-loat-2975651.html