Mong các bạn đọc và cho mình 1 ý kiến tốt....

Mình và vợ mình ( chưa có hôn thú) có 1 bé trai 3.5 tuổi. Con mình đang sống với ong bà ngoại, cuộc sống về vật chất thì tốt. Con gần như muốn gì thì có đó...Nhưng tình cãm thì khỏng biết... ( theo suy nghĩ cũa mình).

Mình thì là đàn ông không thể giõi hơn đàn bà về chăm sóc hoặc nuôi nấng con cái....Mặc dù mình có rất nhiều thời gian rãnh....có thễ nuôi con,cham sóc con,dạy con học từ piano, thễ thao( vì mình rất là đam mê nghệ thuật và thễ thao)....

Xin cho con mình nhật quốc tịch Mỹ thì ông bà ngoại lại càng không cho vì sợ bị bắt đi Mỹ, khổ ghê....Mà không cho con mình vào quốc tịch Mỹ thì lỡ 1 ngày nào đó....mình bị xui...chết vì 1 lý do nào đó...thì con minh sẽ mất đi quyền công dân cũa Mỹ ( có nhiều người di du lịch Mỹ rồi ráng ở lại sinh con để con mình được mang QT Mỹ) tội nghiệp cho nó...mất 1 cơ hội mang QT Mỹ!!!

Bà vợ cũ cũa mình thì không nuôi con được...vì muốn có cuộc sống riêng cho chính bản thân cũa cô ta....

Mình thì muốn nuôi nhưng ong bà ngoại cũa Kevin ( tên con cũa mình) không cho....sợ mất cháu....Khỗ ghê....

Tuần trước mình đến thăm Kevin và chỡ con đi chơi....Sau khi đi chơi về thì nghe ông ngoại nói là....Kevin phá quá và muốn đưa con mình vào hoc nội trú ( nội trú ỡ đây là mỗi tuần hoặc 1 tháng đuọc đem về nhà 1 lần...).Mình nghe mà xót wa' đi...

Học nội trú thì hên xui....Tốt thì hên, bị thầy cô đánh đập thì xui...Khó wa' đi....

Mong các phụ huynh cho mình xin 1 ý` kiến nhé....Rất là băng khoăng trong vấn đề này....( nếu có viết sai chính tả hoặc văn phạm xin bỏ wa cho...)

Jimmy Tran