Mình đi viện về, mình review các bạn nghe nhé.

Bữa trước em post status kể chuyện em sắp đi khám tổng quát và tầm soát ung thư và nhiều mẹ vào hỏi thăm + đề nghị viết review sau khi đi về để mọi người tham khảo hoặc rút kinh nghiệm, nên hôm nay nhân dịp cuối tuần bạn Ong đi ngủ sớm, em xin post vài thông tin hầu chuyện các mẹ.

Gần 2 tuần trước, em đã quyết định đi tầm soát ung thư sau một thời gian thanh quản viêm đi viêm lại liên tục, người hay mỏi mệt. Báo chí truyền thông thì suốt ngày đưa tin thực phẩm bẩn, không khí ô nhiễm blah blah, không có bệnh cũng thành bệnh. Dù 1 năm nay chuyển hẳn sang ăn thực phẩm sạch trồng tại trang trại của người quen, ra đường khẩu trang các kiểu nhưng trong lòng thì lúc nào cũng nơm nớp sợ. Sau vài ngày tìm hiểu các dịch vụ tầm soát của nhiều bệnh viện, em quyết định chọn BV Ung Bướu Hưng Việt, phần vì có nhiều review tốt trên các diễn đàn, phần vì chi phí hợp lý và lại rất gần nhà. Ở đấy có 3 gói: cơ bản (khoảng 3tr, nâng cao 9.3tr và cao cấp 11.3tr). Em chọn gói nâng cao vì nó đáp ứng đủ các nhu cầu tầm soát của em: vú, phụ khoa, XN máu, nước tiểu, siêu âm tuyến giáp, ổ bụng, X-quang tim phổi và đặc biệt là nội soi tai mũi họng + dạ dày có gây mê - 2 thứ em thấy bất ổn nhất.

Ấn tượng đầu tiên của em là bệnh viện không quá rộng rãi và hoành tráng, nhưng sạch sẽ, nhân viên cực kì niềm nở tận tình, dịch vụ tốt không thua VP hay Vinmec em từng dùng. Mà nhìn quanh thì khách hàng có từ người chân tay lam lũ đến giàu có, nhưng ai cũng được đối xử như ai. Tầng 1 là chỗ làm thủ tục thanh toán và lễ tân. Lên tầng 2, em thấy cái hay là khu vực chờ ở giữa và các phòng khám nhỏ ở 3 mặt xung quanh, khám xong ở phòng nào ra ngoài chờ 1 chút là có nhân viên CSKH đến gọi tên tận nơi và dẫn đi tận phòng tiếp theo. Ai cũng nở nụ cười, dù hôm đó em có việc đột xuất nên đến trễ so với giờ hẹn cả hơn 1 tiếng :"> Vào phòng khám thì bác sĩ cũng rất nhẹ nhàng và biết nói chuyện với bệnh nhân. Lúc siêu âm ổ bụng và vú, anh bác sĩ nam còn pha trò hơi bị duyên làm em... quên cả ngượng Biểu tượng cảm xúc grin Mấy em y tá lấy ven thì cứ xuýt xoa "Hơi buốt đó, chị chịu khó nhé", cứ làm như em bé ý. Mọi thứ đều nhanh gọn, quy củ, chính xác, nên lúc em đến là khoảng gần 10h, nhưng đúng 12h15 là xong hết. Mà lúc em vào phòng cuối cùng là quá giờ ăn trưa rồi nhưng BS vẫn kiên nhẫn chờ, vui vẻ làm xong chứ không có kiểu làm nhanh nhanh chóng chóng. Ra đến cửa, cô CSKH còn dặn 1h30 có kết quả em sẽ gọi điện cho chị, chị cứ đi ăn đi ạ. Về nhà em post status, học sinh cũ đang du học Mỹ còn cmt "Em nghe cô kể cứ tưởng không phải bệnh viện Việt Nam"!