Mặt mình có vết sẹo rỗ do thủy đậu đã hơn 20 năm. Sau khi xem các quảng cáo của Kangnam trên youtube, mình đến kangnam ở 84A Bà Huyện Thanh Quan, TP HCM tư vấn 2 lần và bác sỹ nói cần điều trị bằng phương pháp cấy da kết hợp lazer từ 3-5 lần, mỗi tháng làm 1 lần, giá làm 1 lần là 1 triệu rưỡi.

Đây là hình sẹo của mình trước khi làm:

webtretho

Làm xong thì ngày đầu sẹo đen như vầy:

webtretho

Sau đó sẹo bị khô và bong vảy. Mình lo lắng và thật sự rất mệt mỏi vì vài lần chỗ sẹo ra chất lỏng nhìn tưởng là mủ và vết thương bị nhiễm trùng, mình gọi lên kangnam hỏi thì họ bảo là huyết thanh. 1 hay 2 ngày là chất lỏng đó hết, chắc là huyết thanh thật. Trong thời gian này mình phải chống nắng rất kỹ và ăn kiêng nhiều thứ như thịt bò, rau muống, hải sản...bôi thuốc như căn dặn của Kangnam.

Chỗ sẹo bong vẩy như vầy:

webtrethowebtretho

Sau 10 ngày vảy bong ra thì vết sẹo màu hồng:

webtretho

Mình vẫn chống nắng và tiếp tục ăn kiêng, bôi thuốc, vết sẹo dần đầy lên nhưng bị thâm đen như vầy:

webtretho

Sau 4 tuần thì sẹo mình đen như vầy:

webtretho

Mình ko ngờ là sẹo bị thâm đen trên diện tích còn lớn hơn sẹo cũ. Hỏi bên kangnam thì họ bảo vết thâm này sẽ dần mờ đi, nếu sau 2-3 tháng mà ko mờ thì sẽ làm mờ bằng lazer.

Hỏi các thẩm mỹ viện khác thì họ bảo bên Kangnam đã làm quá mạnh tay nên giờ mới có vết thâm đậm. Các mẹ nào đã từng điều trị sẹo rỗ thì có thâm như vầy ko? và làm sao hết? Có mẹ nào đã điều trị ở Kangnam chưa?

Hiện giờ mình rất lo lắng vì sẹo rỗ cũ chụp hình lên không rõ nhưng vết thâm này có thể thấy từ xa và chụp hình lên thấy rất rõ, còn xấu hơn trước, mình lo lắng quá.