Sau khi đọc qua các bài viết trong diễn đàn, em thấy các chị em còn chưa sáng tỏ và còn băn khoăn nhiều nên em viết bài này để cung cấp thông tin cụ thể, để mọi người có cái nhìn khách quan về nâng mũi phẫu thuật và không phẫu thuật để chọn ra sự lựa chọn phù hợp nhất cho mình. Em sẽ cố gắng giải đáp hết tất cả các thắc mắc của mọi người nên mọi người đừng ngại hỏi nhé :)

Dưới đây là thông tin về các dịch vụ nâng mũi cho mọi người tham khảo.

1. Nâng mũi không phẫu thuật

Nâng mũi không phẫu thuật là hình thức filler, tiêm chất làm đầy vào mũi để tạo dáng cho mũi (cũng có thể áp dụng để làm cằm V-line). Chất làm đầy là phân tử ngậm nước, phân hủy theo quá trình trao đổi chất và được FDA công nhận. Silicon là bị cấm nhé mọi người, trước khi làm thì chúng ta nên tham khảo kỹ để bảo đảm sức khỏe cũng như chất lượng của dịch vụ.

2. Nâng mũi phẫu thuật

Nâng mũi phẫu thuật chia thành 2 loại: nâng mũi phẫu thuật bằng sụn tự thân và nâng mũi phẫu thuật bằng sụn nhân tạo.

+Sụn tự thân: sẽ lấy sụn tự thân (thường là vành tai) làm chóp mũi, sóng mũi thì là sụn nhân tạo, hình thức này sẽ rất tự nhiên, không làm lộ sóng khi về già.

+Sụn nhân tạo: sẽ chỉ sử dụng sụn nhân tạo, giá thành rẻ hơn sụn tự thân nhiều nhưng thời gian làm lâu hơn và chỉ đạt kết quả cao nhất (là đẹp và ko lộ sóng) đối với những người có da mũi dày thôi.

Mọi người khi muốn làm mũi thì đi tư vấn để xem mình hợp với hình thức nâng mũi nào, nếu ai có da mũi dày thì làm sụn nhân tạo thôi để tiết kiệm chi phí nhé.

Mọi người có câu hỏi gì thì cứ hỏi nha, em sẽ trả lời sớm nhất và đầy đủ nhất có thể :). Chúc mọi người một tuần mới nhiều niềm vui. :) :) :)