Chào anh chị và các bạn,

Em xin trình bày trường hợp răng của em là 4 răng cửa hàm trên hơi nhỏ và thưa thớt ( nhưng trắng, khỏe, men răng tốt.) và em có nhổ mất 1 răng hàm trên số 5 ở bên trái cách đây 7-8 năm rồi ạ, 2 răng bên cạnh hơi xiu vẹo về chỗ trống răng đó (bây giờ chỗ trống đó còn khá nhỏ) nhưng từ đó giờ em vẫn hoạt động ăn nhai bình thường, khớp cắn cũng tương đối ổn ạ.....Do 4 răng cửa hơi thưa và nhỏ nên khi giao tiếp cũng làm em hơi mất tự tin ạ.. Em mới ra trường và công việc mà em sắp làm thì đòi hỏi giao tiếp rất nhiều nên em muốn đi làm răng để cải thiện thẩm mỹ để đi làm có thể tự tin trong giao tiếp và làm việc hiệu quả hơn ạ.

Với nhu cầu bảo tồn răng thật càng nhiều càng tốt và sau khi tìm hiểu kỹ thì em dự tính dán mặt sứ Veneer 2 răng nhỏ 2 bên răng cửa, và trám thẩm mỹ bít khe thưa giữa 2 răng cửa và trám cho 2 răng cửa dài ra xíu nữa được ko ạ? Em nghe nói là có công nghệ trám răng thẩm mỹ bằng LeMax hay Laser Tech gì đó rất bền, trường hợp 2 răng cửa của e áp dụng được ko ạ? Hay e cần phải dán mặt sứ cả 4 răng cửa hàm trên luôn ạ?

Hic,trước đó em đã đi tư vấn 4 phòng nha khoa ở TP HCM rồi đó ạ, toàn kêu em mài răng bọc sứ thôi, có chỗ còn khuyên em mài và bọc sứ 6 răng cửa cho đẹp hơn nữa :(:( Xém tý em mài răng bọc sứ thiệt rùi đó ạ, nhưng em đã lên mạng tìm hiểu thêm thì răng đang khỏe mạnh thì nguyên tắc là nên chọn phương pháp nào bảo tồn răng thật nhiều nhất ạ....nên em khá mất niềm tin vào mấy phòng khám nha khoa và các nha sĩ quá, sao họ có thể khuyên em mài răng thật đang khỏe mạnh của mình - có răng còn phải diệt tủy nữa mà đi bọc sứ vậy chứ :(:( Vì vậy em tha thiết mong các anh chị nào đã từng làm răng sứ Veneer rồi có thể tư vấn giúp e nha khoa và bác sĩ nào ( uy tín và có tâm) làm tốt kỹ thuật dán mặt sứ Veneer này ở Tp HCm đc ko a? !!! Do e có tìm hiểu sơ thì kỹ thuật dán mặt sứ Veneer khá phức tạp và khó hơn bọc mão sứ nhiều nên ở VN hiếm có bác sĩ nha khoa nào làm được tốt và đẹp...:(. Em cũng chỉ là sinh viên mới ra trường, làm thêm dành dụm mãi mới có dư 20 triệu để làm răng...cực khổ vậy e chỉ hy vọng là kiếm được bác sĩ làm nhìn đẹp, tự nhiên và bền cho e thôi, ước mơ từ nhỏ của e là có 1 nụ cười với hàm răng đều và đẹp ạ.... với lại yêu cầu về nghề nghiệp sắp tới của e là phải giao tiếp rất nhiều nên hàm răng và nụ cười đẹp cũng cũng góp phần quan trọng lắm ạ :-S. Em chỉ sợ làm chỗ ko uy tín, làm ko đẹp...thì tiền mất tật mang thì khổ thân cho e lắm ạ :((

Em đọc về những trường hợp làm răng thất bại, tiền mất mà còn để lại nhiều hậu quả nghiêm trọng cho răng lợi nữa, em ám ảnh lắm mấy anh chị ơi:( Mấy anh chị hay có nha sĩ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em xin chân thành cảm ơn nhiều nhiều ạ!!!