Mình vừa phẫu thuật thẩm mỹ, mổ sụp mi mắt bẩm sinh tại BV Mắt TP HCM (280 Điện Biên Phủ)

Ngày mình phẫu thuật là ngày 20/10, người thực hiện phẫu thuật cho mình là Bs Nam (Trưởng khoa Thần kinh nhãn khoa & Tạo hình thẩm mỹ). Lúc mình mới phẫu thuật xong thì mắt bên phải có hiện tượng rỉ máu liên tục, và 3 ngày sau thì được phẫu thuật lại mắt bên đó.

Hiện tại đã gần 1 tháng nhưng mắt mình vẫn còn sưng, hơi bầm, có hiện tượng vẫn bên mắt to bên mắt nhỏ, mí mắt thì bên nông bên sâu. Mình đã lên hỏi trực tiếp Bs Nam thì nhận được câu trả lời mắt mình k phải phẫu thuật thẩm mỹ bình thường mà là mắt bệnh, mổ bệnh và mổ sụp mí bẩm sinh không thể hoàn hảo 100% được mà chỉ là 8-10, đợi đến khi mắt hết sưng mới đánh giá được. Bs Nam không đồng ý chữa lại chỗ mắt sụp.

Bạn mình có quen bác sĩ bên Bệnh viện thẩm mỹ Kang Nam sau khi đánh giá hình ảnh mình chụp thì nghe nói việc mình mổ là phẫu thuật đơn thuần (như ngta cắt da mổ bụng r khâu lại bằng chỉ thôi), chứ nếu phẫu thuật thẩm mỹ thì tầm 7 ngày là hết sưng bầm rồi. Phải giữ và coi chừng để lại sẹo.

Hiện tại mình rất phân vân. Ai đã từng pttm vui lòng tư vấn hộ mình với. Mình cám ơn rất nhiều.