Xin chào tất cả các chị em đang nằm vùng có ý định về phẫu thuật thẩm mĩ mắt!

Trước tiên xin chia sẻ tại sao em lại đủ kiên nhẫn ngồi ngõ 1 bức tâm thư dài ngoằng này để chia sẻ kinh nghiệm của chính bản thân mình thực tế đã trải qua hầu hết tất cả các loại hình PTTM mắt: nhấn mí, cắt mí, mở góc mắt trong với 5 lần bước lên bàn phẫu thuật (Chắc chắn không có ai đi TM mắt vất vả như e đâu)

Về nguyên bản, đôi mắt của em là mắt nhỏ, đầu mắt có nếp rẻ quạt, đen một cái là nó lại bị một bên mí lót, một bên 2 mí (k rõ lắm, do sụp mí bẩm sinh hay còn gọi là nhược cơ mi bẩm sinh). Tất nhiên điều này lúc ban đầu khi định đi PTTM em chưa biết. Ai có đôi mắt càng lệch thì cũng sẽ có hàng lông mày càng lệch do phần cơ dưới lông mày phải hoạt động nhiều hơn để nâng kéo mí mắt bên mà có cơ mi bị nhược (yếu). Điều này em biết đc do chăm chỉ theo dõi livestream chia sẻ của bsi bên 1 TMV.

Khuôn mặt e không hoàn hảo, nhưng may mắn được trời phú cho cái mũi nhỏ, cao và đôi môi trái tim. Chính vì vậy, mong muốn đi PTTM để khắc phục đôi mắt lệch của e lại càng cháy bỏng hơn bao giờ hết.

Tuy nhiên, bạn bè người thân quen xung quanh e chưa có ai từng đi PTTM hết. Vâng, giờ là thời đại nào rồi mà PTTM về mọi ng xung quanh nhìn em như con sinh vật lạ, làm như chuyện gì ghê gớm lắm á. Nói vậy để mọi người hiểu rằng việc tìm kiếm thông tin thực tế để tham khảo khó khăn với e như thế nào? tất cả những gì em tìm được là trên mạng và website của các TMV. Mà các chị biết website của TMV toàn quảng cáo, review những người từng làm thì ít, không cụ thể, mông lung không biết thật hay PR. Chính vì vậy, em đành hi sinh 60' cuộc đời mình để viết ra những dòng này, hi vọng nó sẽ giúp ích được nhiều cho các chị đang có ý định đi PTTM và còn hoang mang như e đã từng.

Đầu tiên, trong bài viết em sẽ không nhắc tên bất kì 1 TMV cụ thể nào, nên đừng ai nói e PR hay bóc phốt nhé, tội em lắm!

Lan man chắc mọi người cũng sốt ruột rồi, giờ em xin phép đi vào vấn đề chính.

1. NHẤN MÍ MẮT:

Cái đầu tiên em nghĩ đến đi định đi cải thiện tình trạng đôi mắt mình (mà chưa hiểu rõ bệnh lí của nó) là nhấn mí.

Tại sao ư? vì nó được quảng cáo là an toàn, tự nhiên, nhanh chóng, không phẫu thuật. Tất cả những điều này đều đúng. Vì là lần đầu tiên đi dao kéo, nên em "chỉ dám làm 1 bên, chính là bên mí lót" (vâng ai cũng bảo em dở ngưởi và em cũng thấy thế). Em nghĩ trộm vía rủi có làm sao thì vẫn còn 1 bên mắt để nhìn. Ahihi. Đầu tiên e tới XH tư vấn, tiếp em là 1 chị tư vấn viên vô cùng xinh đẹp và vô cùng chảnh chó (con sâu làm rầu nồi canh thui), sau khi nghe e rụt rè trình bày ý định chỉ muốn làm 1 bên, chị bảo bên chị k làm 1 bên mà k giải thích tại sao em lại k nên làm như vậy, tư vấn kiểu mời bà về nhanh giùm. Chị ấy bảo sau 10 ngày hết sưng còn muốn tự nhiên phải sau vài tháng và chỉ giữ đc tầm 2 năm. Nghe vậy e cắp đít về luôn. Từ sau đó ấn tượng của e về XH k có tốt đẹp lắm mặc dù mãi sau này em mới nghe nhìu review tốt của những ng từng làm TM ở XH. vậy nên mọi người có ai chọn XH em cũng rất khuyến khích nhé!

Tiếp theo e có gọi điện hỏi vài bên nhưng họ đều k nhận trường hợp này. Sau qua thông tin của 1 người bạn có chị cùng cty từng nhấn mí, em tìm đến 1 TMV trên đường YÊN PHỤ của 1 bsi cso bằng thạc sĩ, tiến sĩ. Ở đây họ bảo do họ làm chất lượng tốt rồi nên họ làm k cần quảng cáo rầm rộ như các TMV khác. Ng trực tiếp tư vấn là bsi, qua thăm khám bác đồng ý làm 1 bên cho em. Em đóng tiền nhấn + hút mỡ nội soi là 5.5 tr (giá nhấn cả 2 bên là 6tr, hút mỡ 2 bên 5tr).

Đóng tiền xong em được uống thuốc giảm đau rùi khoác cái áo phẫu thuật, leo lên bàn mổ. Khỏi phải nói lần đầu tiên làm chuyện ấy, run và sợ như thế nào. Đầu tiên bsi đo vẽ đường mổ rồi y tá bôi sát khuẩn, đau nhất là khoản tiêm tê, Y tá vạch mắt em lên tiêm đâu 2-3 phát liền, em cứ co rúm người vào. Bị mắng phải thả lỏng ng ra thì mới k sưng k bầm.

Sau đó hơi khó chịu chút là lúc bsi đeo dụng cụ bảo vệ mắt. Rồi sau đó họ làm gì em không biết nữa, chỉ thấy nặng nặng mắt lúc bóc mỡ thôi. Sau 15' phẫu thuật xong, được nằm chườm đá 10' rồi về nhà. Lần đầu tiên chim ưng lắm, dù mắt còn hơi sưng và có khâu 2 mũi do rạch hút mỡ nội soi. Ở đây họ cam kết bảo hành nếp mí 10 năm. Bsi kê đơn thuốc bao gồm kháng sinh, Alpha choay, thuốc đỏ sát khuẩn em về tự mua dùng theo đơn.

Thực sự hỏi sau bao lâu hết sưng, bao lâu tự nhiên và giữ được bao lâu thì do cơ địa từng người. Riêng bản thân em lần đầu sưng hơi lâu tầm 7-10 ngày gì đó, sau 2 tuần là em tung tăng bình thường rùi. Công nhận nhấn mí rất nhanh lành và tự nhiên thiệt. Tuy nhiên sau khi làm xong có 1 vấn đề: đó là bên nhấn mí e rất đẹp còn bên 2 mí tự nhiên thì k được nét (và nó chính là cái bên sau này e đc biết là nhược cơ mi nhé). Em điên quá sau 2 tháng lại lóc cóc bắt xe lên HN xử nốt bên kia (nhấn + bóc mỡ). Những tưởng từ nay cuộc đời em đã nở hoa, ai dè 6 tháng sau thì bên nhấn đầu tiên bị sụp xuống mí bé hơn bên kia. Em điên quá gọi lại VTM claim, họ bảo e quay lại họ sửa cho, và họ nhấn lại cho em to hơn 1 chút để 2 mắt cân nhau (lần này là trợ tá của bs làm chứ bs k có làm). Đồng thời cũng bảo tại em nhấn 2 bên k cùng lúc nên rất khó căn chỉnh. 2 lần sau em hồi phục nhanh hơn, chỉ mất 5 ngày đã hoàn toan hết sưng và 7-10 ngày tung tăng bay nhảy rùi (không hút mỡ chỉ nhấn sẽ lành nhanh hơn do k bị rạch da). Tuy nhiên sau khi hết sưng thì nó vẫn không cân (vì bên nhược cơ mi mắt sẽ không mở to được như bên kia), em nhìn thẳng thì không sao chứ nhìn hơi xuống lệch thấy rõ.

Ngoài ra em nhấn mí được gần 3 năm là thấy sụp rồi, tức là nếp mí còn nguyên nhưng da trùng kéo xuống che bé cái mí đi. Vì vậy em quyết định đi cắt mí để khắc phục hoàn toàn tình trạng da trùng và mí lệch này.

Viết đến đây mỏi tay quá rồi. Hẹn các chị hôm khác em sẽ chia sẻ tiếp về cắt mí và mờ góc trong. Thân!