Em xăm môi đến nay là đc gần 2 tháng rồi ạ.

Trường hợp của em là thế này: sau khi môi lành, tróc vảy đc vài ngày thì môi trên bắt đầu xuất hiện lác đác vài em mụn trắng li ti, em cũng sợ bị herpes nên tự mua thuốc thoa, thuốc uống về nhưng k khỏi vì k đúng bệnh, đi khám bs chuyên da liễu ở phòng khám thì đc chẩn đoán là bị viêm da dị ứng, cho một đống thuốc về uống trong 5 ngày và nói là kiêng ăn bò. gà, hải sản,... cho đến khi nào môi hết mụn thì thôi. Uống xong thuốc 5 ngày cũng là gần tròn 1 tháng sau khi em xăm môi, vẫn chẳng thấy nó đỡ hơn, mà lúc này lại là lúc e đi ra nước ngoài chơi bời, nên em thả ga luôn, k kiêng gì nữa vì k có đk kiêng cử như ở nhà nữa. Hậu quả là sau đó vài ngày em mọc thêm vài em mụn ở gần viền môi trên, và chi chít mụn trắng li ti ở trong lòng môi, cảm giác hơi buốt buốt nhói nhói.

Đến nay là tròn 2 tháng sau khi xăm rồi, để ý kĩ thì thấy một vài chỗ mụn tự lặn đi, còn chỗ trong lòng môi chắc cũng còn y nguyên. Có một cái mụn hơi to hơn mấy mụn khác xíu, em tự cạy cạy thì thấy nó tróc ra, k nhân, qua hôm sau thì nó tự đóng mài, sau khi tróc mài ra thì da chỗ đó trở lại như cũ. Hiện tại thì e đang thử dùng mật ong thoa coi có khỏi đc k. Chị nào có kn hoặc từng bị mà trị khỏi đc rồi thì giúp e với. Em ăn uống k kiêng cử gì hết đc cả tháng rồi, giờ k biết kiêng lại thì có còn hiệu quả k nữa.