Khai trương Nhà Niềng Răng tầng 7 nha các tình yêu.

Link cũ Niềng răng, đau cỡ nào ? (phần 6)

Thân chào cả nhà,

Vậy là nhà niềng răng đã "xây" được tầng thứ 7, cũng hơn 3 năm rồi, mọi người hãy cùng nhau tiếp tục chung tay duy trì Nhà mình nhé ;)

Sau một thời gian theo dõi mình ;- mình thấy một số vấn đề mà mọi người hay thắc mắc nhất, chủ yếu là những bạn chuẩn bị hay có ý định vào hội "Răng xấu muốn thành Răng Xinh" như sau: Làm răng ở chỗ nào uy tín, Phương pháp của BS (có nhổ răng hay không, thời gian và cách điều trị,...), Chi phí,...

Theo kinh nghiệm của bản thân và một số bạn khác trên diễn đàn, lời khuyên đó là các bạn nên tìm hiểu một số kiến thức căn bản trước khi đến gặp BS, thông tin bây giờ có rất nhiều, quan trọng là bạn hãy chịu khó bỏ chút ít thời gian để nghiên cứu nó trước khi tìm đên sự tư vấn của BS.

Chọn những BS có uy tín trong lĩnh vực chỉnh nha, qua giới thiệu, tìm hiểu thông tin trên các diễn đàn, các nha khoa, bệnh viện có uy tín,...gặp trực tiếp BS và đặt những câu hỏi có liên quan đến trường hợp của mình về thời gian, phương pháp điều trị, những dự đoán tương lai,...

Việc chọn BS, chưa chắc BS nổi tiếng là người tốt nhất mà hãy chọn BS PHÙ HỢP với nhu cầu của bạn -> Đây có lẽ là vấn đề "đau đầu" nhất với nhiều người, vì vậy chịu khó đi khám vài ba nơi trước khi có quyết định cuối cùng. Thà bạn chậm một vài tháng để suy nghĩ và lựa chọn BS, còn hơn là phải hối hận sau này khi việc hợp tác giữa BN và BS có những bất đồng và không giải quyết được, nên nhớ rằng mọi thiệt hại và tổn thất thưởng là BN phải gánh lấy và ảnh hưởng rất lớn đến quá trình chữa trị.

....

Và trong quá trình điều trị, sẽ có rất nhiều vấn đề phát sinh: cơn đau kéo dài, đau đầu, âm thanh "lục cục" khi nhai hay mở miệng,... đừng ngần ngại đặt câu hỏi hay đem những thắc mắc của bạn đến BS, nhớ xin số điện thoại riêng của BS hoặc phòng khám trong trường hợp bạn gặp sự cố như: rớt vis, rớt mắc cài,....

Chỉnh nha và là một việc điều trị kéo dài và diễn đàn là nơi để các quý ACE giải bày những bức xúc, chia sẽ kinh nghiệm, thắc mắc và quan tâm đến vấn đề này nên các bạn đừng ngại ngần post hay kể những vấn đề của để mọi người cùng xem nhé :) Diễn đàn cũng rất mong nhận được sự đóng góp về chuyên môn và sự chia sẻ của các BS, xin chân thành cảm ơn @};-@};-@};-.

Cuối cùng xin chúc mọi người một mùa Giáng Sinh an lành và Năm mới tràn đầy yêu thương, mạnh khỏe và tiếp tục "chinh chiến" với sự nghiệp Răng Đẹp ;)

Thân,

Lệ.