Mình được mọi người nói là đi phun xăm môi đi cho tươi tắn, ko cần tô son. Mà ở cty mình thì các chị đi làm hết rồi, mình gần 30 tuổi mà chưa làm thật là lạc hậu, mà dv này giờ phổ biến lắm, với lại nhìn hình ảnh môi phun xăm rồi đúng là long lanh nha. Sau đó mình lấy hết can đảm đi vào viện thẩm mỹ.

Khi bắt đầu vào thì đc e nv tư vấn rất nhiệt tình nha, e nói ngọt lắm, chắc e người sg, e bảo môi mình phải xử lý thâm xong mới phun được, sau e dẫn mình lên tầng 5, có 1 chị mặc trang phục bác sỹ đợi và dẫn mình vào giường nằm.

Sau chị lấy thuốc tê bôi lên môi mình và nói đợi 45 phút cho thuốc tê ngấm thì khi làm sẽ ko đau. Trong khi đợi mình ngủ luôn 1 giấc ( chắc do tối qua hồi hộp ko ngủ đc đây mà, với phòng mát và có chăn mỏng nên ngủ dễ, lúc đó lại nhớ đến vụ Cát Tường ko biết ngủ tý liệu co ngủ luôn ko à :):) ), lúc sau thấy chị đó gọi dậy và chuẩn bị phun.

Mình hỏi phun có đau ko chị, chị nói ko đau đâu em, như kiến cắn thôi mà, nhưng mà khi chị bắt đầu làm viền môi mà mình thấy đau kinh khủng, mình run môi, chị nói em mà giật môi chị vẽ sai mà xấu thì ráng chịu nha, biết là vậy nhưng mà đau thật.

Sau cái viền môi thì trong lòng môi ko đau như vậy nữa. Nhưng mà vẫn sợ, khổ thân chị đó, vừa làm vừa an ủi mình như trẻ con luôn, chị nói môi mình thâm nên phải xử lý xong phun, nên mất nhiều thời gian hơn mọi người (mình cũng biết môi thâm, nhưng ko nghĩ xấu như vậy),:((:((:((:((

tổng môi mình mất hơn 1 tiếng luôn, lúc đó chỉ tưởng tượng là ko sao, ko sao, sắp xong rồi, mình hỏi chị làm mí mắt có đau như môi ko? Chị nói ko đau, chị vẽ có 1 đường là xong, mình nghĩ vậy an tâm,

Đến lúc làm mí mắt đau thật nha, đau kinh khủng luôn, vậy là đừng bao giờ tin lời bác sỹ nhé, nước mắt mình rớt ra, chị ý còn nói e định khóc ngập viện thẩm mỹ luôn à, đau đâu mà đau. Hix hix... Chắc do mí mắt mỏng và nhạy cảm nên đau thật, kêu chị bôi thuốc tê nhiều đi ko em chết à, chị ấy bôi thêm thuốc tê thì mắt mình cay, kêu ko tả nổi, nhìn thấy bút chị đấy chuẩn bị xăm mà mình né, lúc vẽ tiếp thì mình né chứ, hix hix... Biết là mí mắt mà né là lêch, nhưng chả nghĩ đc nhiều, chị đó lại an ủi gần xong rồi, mí mắt mất 10 phút xong.

lúc đó mình thật phục những người đẹp dao kéo nha, người ta chịu đau giỏi thật, mình mỗi vậy thôi mà định khóc ngập viện thẩm mỹ nhà người ta.

Sau rồi chị lấy gương cho soi thì mắt đúng là long lanh thật, đẹp hẳn lên nha, vẽ thêm có 1 đường thôi mà nhìn to và long lanh quá, mình còn thấy thích.

Nhưng môi thì sưng như mỏ vịt luôn, còn đỏ chót nữa chứ, cứ như ai đánh. Hỏi thì chị ý nói qua ngày hôm sau sẽ ko sưng nữa.

làm xong thì 11h30 trưa nên đeo khẩu trang về luôn, chị ý hỏi có làm lông mày luôn ko? Minhg nói giờ mà e làm nữa chắc e chết chị à

khi về thì chị dặn đủ luôn, nào là ko đc ăn gì, vệ sinh thế nào....