Nhật kí phẫu thuật nâng mũi ( tại Hàn Quốc )

Xin chào các chị, cuối cùng thì sau 7 ngày lo lắng, hồi hộp thì hôm nay em đã cắt chỉ, kết quả hơn cả những gì em đã mong đợi, nói thật lúc nhìn vào gương em không nhận ra mình nữa luôn, mừng muốn khóc. Cuối cùng cũng nói lời tạm biệt với chiếc mũi tẹt xấu xí theo em suốt 24 năm trời :D. Trước khi quyết định làm mũi em cũng đắn đo suy nghĩ mãi lắm vì lên mạng đọc toàn thấy hình phẫu thuật mũi thất bại, biến chứng sau phẫu thuật này nọ...vân vân, nên em đã rất sợ nên chần chừ cho đến mãi tận bây giờ mới dám làm :((, giờ làm xong em mới thấy hối hận vì đã không làm sớm hơn :(, sau khi được bác sĩ làm cho một chiếc mũi cực kì ưng cái bụng ( với em vậy là quá ưng ^^) hôm nay em muốn chia sẽ với mọi người về hành trình làm mũi của em ạ ^^

Trước khi phẫu thuật: Tới bệnh viện tư vấn với bác sĩ theo lịch hẹn đã đặt trước đó, bác sĩ sẽ chụp hình chính diện, 45 độ, 90 độ sau đó tư vấn mũi em nên làm thế nào để trông đep tự nhiên nhất, vì mũi em vừa thấp, cánh mũi to bè nên theo lời khuyên của bác sĩ em đã quyết định sẽ làm nâng mũi và thu gọn đầu mũi, cánh mũi, nhưng em không muốn làm quá cao nên đã nói bác sĩ làm cho em cao tự nhiên phù hợp với gương mặt em ^^, thế là tư vấn đã xong sau đó em đặt lịch ngày phẫu thuật...

Ngày 1: Cuối cùng ngày ấy đã tới, không biết có phải niềm mong mỏi được đẹp lên lấn át cái sợ không em chỉ cảm thấy trông đợi chứ không hề run hay sợ chút nào luôn ạ. Em đặt lịch vào buổi trưa lúc 2:00 nhưng do phẫu thuật gây mê nên em phải nhịn ăn, nhịn uống trước đó 6 tiếng ( không sao!! được đẹp hơn thì nhịn 1 ngày em cũng nhịn, hehe ^^). Trước khi gây mê thì mấy chị y tá sẽ tiến hành vệ sinh mũi, cạo lông mũi, khử trùng này nọ, lúc này thì hơi khó chịu tí vì thuốc khử trùng làm em bị cay mũi nhưng mấy chị làm nhẹ nhàng lắm nên cũng không sao. Sau đó để kiểm tra xem em có bị sốc hay kích ứng với thuốc gây mê không thì chị y tá có thử ở chân em, ok không sao cả thế là em được tiến hành gây mê, sau đó thì chẳng biết gì nữa, tất cả giao cho bác sĩ thôi ạ ^^

Em làm hết 2 tiếng 30 phút, sau đó em được đưa vào phòng hồi sức, sau đó nhận toa thuốc và mua thuốc uống trong vòng 7 ngày( thuốc giảm đau cho 3 ngày đầu, kháng sinh, kháng viêm), do thể trạng em cũng tốt nên chỉ nằm khoảng 2 tiếng là về nhà...Vì hai lỗ mũi bị bịt kín nên em phải thở bằng miếng suốt 7 ngày trời ㅠㅠ. Đêm đầu vừa thở bằng miệng vừa phải nằm thẳng ngủ nên em ngủ không được :(( làm đẹp thiệt khổ mà :( nhưng không sao tự nhũ lòng sắp đẹp rồi :)

Ngày 2: Trộm vía mặt em không sưng gì cả ( hoặc nhờ em chăm chườm lạnh) chỉ bị hơi vàng vàng phần xung quanh mũi 1 tí. Em ăn uống bình thường, uống thuốc đều đặn sáng và tối, nói chung khó chịu nhất là 2 lỗ mũi bị bịt kín, thở bằng miệng, và phải ngủ thẳng :((

Ngày 3: Em quay trở lại bệnh viện để vệ sinh mũi và sát khuẩn bằng tia laser. Sinh hoạt bình thường nhưng do cũng đang trong kì nghỉ của em nên em chỉ ở nhà ngủ nghỉ ^^

Ngày 4: Em thấy hơi ngưa ngứa ở mũi, chắc do vết mổ bắt đầu lành, lâu lâu lại có cảm giác muốn hắt xì hơi nên sợ vô cùng -.-!....

Ngày 5: Lại tới bệnh viện vệ sinh mũi và sát khuẩn bằng tia laser, thích chị y tá ghê cơ, làm nhẹ nhàng kinh~~ chị nói mũi em nhìn cao tự nhiên, nghe cũng mừng quá cơ~~

Ngày 6: Em không công cảm giác tê hay sưng ở mũi nữa, cảm giác nhẹ nhẹ~ giống như là lành hẳn rồi ấy ạ ^^ còn một ngày nữa thôi là được thấy em mũi mới rồi ^^ khỏi phải nói em hồi hộp cỡ nào, có mấy lần đang ngủ lỡ lấy tay quơ trúng mũi không biết có bị méo không, cũng lo chết được ấy ạ ^^!

Ngày 7: Cuối cùng thì sau 7 ngày đợi mong thì ngày ấy đã đến rồi ạ ^^ Được y tá cắt chỉ ( lại rất nhẹ nhàng ) sát khuẩn bằng tia laser ( lần này lâu hơn mấy lần trước ) và bác sĩ khám lại lần nữa, bác nói 좋아요~ ( tốt rồi~) thế là không có vấn đề gì cả hoàn thiện rồi, bước ra khỏi bệnh viện mà giống như vừa sinh ra lại dưới một diện mạo mới ấy ạ, tuy mặt em chẳng thấy đổi gì nhiều đặt biệt nhưng cái kiểu em cảm thấy tự tin hơn, nhất là khi cười, nhớ lại lúc trước cười mà cứ sợ mũi nhìn tẹt hơn nên kiệm cười lắm giờ thì cười thoải mái tự tin rồi, vừa ra chiều về là hẹn hò bạn em đi chơi ^^ bạn em nhìn em nói nhìn hôm nay sao đẹp hơn mọi ngày mà chẳng biết tại sao hay do em đổi cách trang điểm ^^ nó chẳng nhận ra ngay em sửa mũi ấy mãi đến lúc em nói ^^... tối về nhà tâm trạng lâng lâng hạnh phúc em mới viết mấy dòng này muốn chia sẽ với mọi người ạ ^^

Theo riêng em thì phẫu thuật thành công không phải làm cho thật hoàn hảo đẹp theo tiêu chuẩn đặt ra nào đó mà là tự nhiên hài hoà với khuôn mặt, đặc biệt là người khác nhìn vào mà không biết mình phẫu thuật ấy ^^ nên lần phẫu thuật mũi này em cảm thấy mình đã thành công rồi ^^ Cảm ơn bác sĩ nhiều lắm lắm, Em cũng mong mấy chị đang và chuẩn bị làm mới diện mạo của mình cũng được thành công ạ ^^

Em mới làm lần đầu tuy k có nhiều kinh nghiệm lắm nhưng nếu có gì hỏi về trong quá trình làm mũi của em thì cứ hỏi ạ ^^ đây là hình em lúc chuẩn bị phẫu thuật và sau phẫu thuật 7 ngày ạ ^^

webtretho

webtretho