Chào các mẹ.

Mình vừa mới đi khám tư vấn ngực về, dự là trong tháng 12 này mình sẽ triển luôn. Nhưng còn đang lăn tăn về các loại túi quá.

Bên bác sĩ mình chọn làm có các loại túi (đều được FDA chứng nhận rồi)

1. Mentor

2. Allergan

3. Nano

4. Nano chip

5. Ergonomic

Mentor và Allergan thì chắc những chị em quan tâm đến pt ngực đều biết rồi nhỉ.

*Mentor: Em thì không định làm Mentor ạ. Vì bs tư vấn cho em nói Mentor chuyên về túi trơn hơn là nhám, mà xét về túi trơn, thì nó không bám dính bằng túi nhám. Túi nhám nó thì lại cứng.

*Allergan: Về độ an toàn thì bs có nói túi này rất an toàn, cho dù có bì rõ rỉ hay vỡ túi, silicon có tràn ra ngoài thì cũng không gây nguy hiểm hay gì cho cơ thể mình cả. Về độ an toàn thì cái này ổn. Tuy nhiên xác suất vỡ túi hay rò rỉ của nó là khá cao so với những loại túi khác.

Còn Nano, Nano Chip và Ergonomic đều cùng 1 mẹ là hãng Motiva.

*Nano và *Nano Chip: về tính chất và chất lượng như nhau, chỉ khác Nano chip là có con chip. Về độ mềm mại tự nhiên thì thua Allergan. Bs khuyên em nếu đã chọn Nano Chip thì thôi cứ chọn Nano, vì con chip có gắn đó nó cũng chã mấy tác dụng. Bất kỳ biển hiện hay bất thường gì, thăm khám và siêu âm đều biết được, chưa chắc đi qua cái máy quét mà có thể tìm ra được bất thường gì từ con chip như là siêu âm :)))))

*Ergonomic: mềm mại tự nhiên như Allergan. Cũng an toàn như Allergan. Có chip. Nhưng giá thành khá là cao. Trong khi những túi trên same same nhau thì túi này đắt hơn rõ, chenh lệnh những 15tr đồng T.T

Bs của em bảo, từ lúc bác pt túi của Nano, Nano Chip và Ergonomic đến giờ thì chưa thấy các túi này bị rò rỉ hay vỡ bao giờ, nói thế không có nghĩa là nó không vỡ, nhưng bác là bác chưa thấy.

Nó cũng là 1 loại túi mới, hiện đại ở thời điểm này.

Mà suy cho cùng, bác không khẳng định loại túi nào là tốt nhất, là hoàn hảo nhất. Bác chỉ công khai các mặt ưu-khuyết của các loại túi, rồi tùy vào độ tin tưởng của bệnh nhân và tiêu chí mà chọn túi nào. Bệnh nhân thích túi nào bác làm túi đó.

Vì những túi trên đều được FDA chứng nhận nên đều là các loại túi tốt, đảm bảo an toàn. Còn những túi kém chất lượng thì bác không đưa vào bàn làm gì.

Ban đầu mình định chọn Nano Chip, nhưng bác bảo Nano chip không mềm mại như Allergan và Ergonomic. Huhuhu.

Có mẹ nào đã từng dùng hay biết gì về túi Allergan hay Erginomic chưa cho em xin chút review với ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gili92