Xin chào các chị,

Em có 1 vấn đề rất đau khổ, rất mong các chị em có kinh nghiệm tư vấn giúp đỡ cho em.

Em hiện đã nâng mũi bằng sụn nhân tạo được 3 tháng tại một bệnh viện có uy tín. Tuy nhiên sau 3 tháng mũi em vẫn có tình trạng sưng, suốt 3 tháng nó cứ phập phồng, không ổn định, thời gian đầu mới cắt chỉ, tháo băng thì thấy cũng được được, tuy còn sưng sưng, nhưng về sau có lúc nó sưng ù lên chỗ gốc mũi với trán, nhìn rất kinh khủng, e uống thuốc kháng sinh liên tục rồi cũng đỡ, hết uống lại sưng. e đau khổ quá, nên quyết định tới bệnh viện khám lại, thì bác sĩ nói e phải thay sóng, và hẹn e tuần sau tới thay sóng. Vậy là do cơ địa e không hợp. vì bác sĩ ở đây nâng mũi cho nhiều người rất đẹp, e được nhìn nhiều kết quả do bác sĩ làm và e rất thích nên e mới quyết định làm tại đây. nhưng bây giờ ra kết quả như vậy, e thật sự rất nản, e không dám đi đâu làm gì hết. Có người nói người e độc,có người nói do bác sĩ đã ko cẩn thận gì gì đó. Nhưng noí chung hậu quả thì e là người đang chịu. e không muốn trách gì ai hết. Nhưng e cũng nghĩ do cơ địa e không hợp với chất liệu độn. Lúc e nâng lần đầu e đã chọn loại chất liệu mắc nhất để an toàn nhất. Nếu do e không hợp thì giờ thay sóng rồi sau này cũng vẫn không hợp thì sao. Các chị khuyên e nên liều thay nữa 1 lần, hay thôi tháo ra luôn. E thì rất muốn mũi cao, e thật sự không muốn trở lại mũi ngày xưa, nếu cái mũi này không sưng thì e nghĩ sẽ rất đẹp. Thật sự là em không biết phải sao. Các chị em nào có kinh nghiệm hoặc quen biết ai có trường hợp giống em, có thể giúp em được không. Trước khi nâng em hi vọng nhiều lắm. Nhưng giờ thì em sụp đổ hết rồi.