Tình hình là mình tự nhiên chán nhìn đôi môi ba mươi tám năm rồi, mặc dù môi mình không xấu nhưng hơi rộng, môi trên hơi mỏng và không đầy so với môi dưới, kẻ son toàn phải ăn gian .Túm lại là muốn thay đổi .

Máu tân trang khuôn mặt nên mình quyết định cắt mỡ mắt, sửa mũi và làm môi cùng một lượt luôn .Đau thì đã đau rồi , nên thôi ráng đau 1 lần cho xong .Mắt và mũi thì cả tháng mới thấy kết quả, vì bây giờ mới có hai ngày, mặc mình sưng húp .Nhưng môi thì thì rất thích vì mới làm hai ngày đã ra dáng rồi .

Mình mới đầu định thu nhỏ môi .Nhưng bác sĩ Thái nói môi dưới em đẹp, làm trái tim đẹp, không nên thu nhỏ .Môi trên bác sĩ tạo môi cười + môi hạt lựu cho mình bằng chích Filler .

Mình rất nhát nhưng lại ham đẹp . Làm mũi và mắt thấy chịu đựng được nên " cắn răng " chịu đau làm môi luôn .Cũng một phần vì em Thủy Tiên tiếp tân bên ấy làm môi đẹp quá , mình nhìn môi em ấy rất thích, và em cũng đảm bảo là làm không đau nhiều như làm mũi, nên mình quyết định " dấn thân " .

Bác sĩ Thái tự tay chích cho mình .Cả chục mũi .Dù đã bôi tê nhưng vẫn cảm giá đau nhói .Nhưng chịu được .Em phụ mổ đứng kế bên nắm chặt tay mình .Phải nói là cách phục vụ ở bệnh viện này , mình thích .

Bác sĩ vừa chích vừa cân cái " hạt lựu " trên môi, rồi chích tạo viền môi, chích môi cười, mình ngồi, còn bác sĩ đứng cầm kim chích lâu lâu nhói lên một nhát .Phải công nhận mình chịu đau không giỏi nhưng được cái lì :-) .Làm mắt mũi miệng trong vòng 2 ngày thôi .

Chích xong bác sĩ nói mình chuẩn bị phẩu thuật môi trái tim .Cũng may môi dưới mình bác sĩ nói dễ làm, nên bác sĩ rạch rất nhanh, khâu cũng rất nhanh, tầm 15 phút .Căng thẳng nhất cũng là đoạn chích gây tê .4 mũi .Mũi đầu là đau nhất, các mũi sau như muỗi thôi .

Vết khâu nhỏ , và thích nhất là một tiếng sau khi làm mình đã thấy rõ dáng môi .Đọc topic trước thấy các bạn than thở làm môi đau đớn, sưng chù ù, ăn uống khó khăn ....mình hơi hoảng .Nhưng môi mình không đau, mình hoàn toàn không uống giảm đau gì .Cũng không sưng gì nhiều .Hình mình chụp là chỉ hai giờ sau khi phẫu thuật thôi .Hy vọng sau 10 ngày sẽ càng đẹp hơn .

Ăn uống bình thường, mình ăn bằng muỗng cafe, uống bằng ống hút .Ăn cơm, ăn những món lành mà người sau phẫu thuật ăn được .Nói chuyện , đánh rắng bình thường luôn .Nói chung là rất happy .

Post bài cho các bạn thêm động lực làm môi xinh .Hình mình mới làm 1 ngày thôi nè.Hình oánh son là môi nguyên thủy của mình đó .Hình mình mới làm mắt - mũi - môi xong nên nhìn mặt hơi kinh dị.

Hình môi mình sau một ngày .Giờ thì hoàn toàn hết cảm giác ê ê tê tê gì rồi .

Hình mình làm môi sau 2 giờ .