Chắc đây là nổi khổ của toàn bộ chi em chúng ta. Khoảng 2 năm này mình bị 2 vết nám bằng 2 đầu ngón tay trên 2 gò má. Mình ăn uống rất kỉ lưỡng, trái cây, mặt nạ trái cây, kem chống nắng mỗi ngày, uống omega 3, vitamin E, thuốc trị sạm da.. vậy mà 2 năm nay vết nám bị to hơn nữa.Càng làm cho mình mất tự tin và nghỉ là xui xẻo vì 2 vết nám ý như 2 giọt nước mắt.

Có lần 1 bàn làm chung giới thiệu đi qua phòng khám bên Huỳnh Văn Bánh và Trần Quang Diêu,phòng khám tuy nhỏ nhung đieu tri tốt và giá cả hợp lí.Nghe thấy hay quá mình chạy qua liền, sau hơn 10 phút khám bác sy nói ko thẻ điêu trị bằng tia Laser được vị " tuy vết nám ko to nhưng khá sâu " Buồn bã và đi về,nhưng thấy bác sỹ xem kỉ mình cũng đỡ buồn.

Không bằng lòng , 1 tháng sau mình đi BV Da Liễu. Bác sỹ chuyển mình qua khoa điều trị thẩm mỹ, đợi buổi sáng ko được, buổi chiều thì 4 gio mới đen lược mình. Lần này cũng là 1 bác sỹ nam ngồi đối diện , chưa nhìn rõ cái mặt của mình nữa rồi kết luận ngay :" Cái này phải điều trị bằng tia laser " sô tiền 1 lần bao nhiu thì mình ko nhớ nhưng mình có hỏi là bao nhieu lần thì hết , BS trả lời rất vội vã :" không biết khi nào hết nữa ". Thật là buồn.. đành về tiếp

Lần thứ 3 mình được 1 người chi cũng đang triều trị sạm da tại phòng khám da liễu ở đường Nguyễn Văn Trỗi, cũng là BS của BV Da Liễu.

Hix, trong cty mình có 2 người bạn đã đi, 1 người bị sạm da, 1 người bị tàn nhang. 1 điều là toa thuốc của 2 người này giống nhau

1. Kem chống nắng

2. Kem bôi trị nám da

3. Thuốc uống dưỡng da

Tất cả hàng ngoại hết

Đến lượt mình BS hỏi có sử dụng kem chống nắng hay ko? Mình nói có, thế là toa thuốc của mình ko có kem chống nắng và cần điều trị thêm tia Laser.

Mình lại đi về tiếp,ko mua thuốc và không bắn laser luôn.

3 tháng sau 2 đồng nghiệp của mính mặt vẫn y như cũ ko thay đổi gì?

Các mẹ có kinh nghiệm BV nào trị nám tốt chỉ giúp mình với, rất cảm ơn.

Mình mặc áo màu xanh còn cô bạn kia là điều trị tàn nhan đó các mẹ