Dear cả nhà,

Trước hết, xin giới thiệu mình là nhân viên văn phòng, làm về mảng sale. Vì thế, mình ko lên đây Quảng cáo cho ai hết, mình dành chút xíu thời gian để chia sẻ về vấn đề điêu khắc chân mày của mình. Lúc trước mình có nhu cầu làm lông mày nhưng đi tìm kinh nghiệm trên diễn đàn thì ko có nhiều và 1 số lại ở TPHCM.

M lập topic này để mn trên diễn đàn cùng chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp, giới thiệu cho nhau những địa chỉ uy tín và tránh xa những cơ sở kém chất lượng. Nếu bạn làm tại những cơ sở chuyên nghiệp, có tâm, họ xứng đáng được giới thiệu. Còn nếu bạn làm tại những cơ sở ko uy tín và đã tiền mất tật mang .... vậy xin hay chia sẻ để những người sau biết còn tránh né, để cơ sở đó dừng hoạt động hoặc có trách nhiệm hơn với công việc, với những lời quảng cáo có cánh trc đó của mình.

Về làm đẹp lông mày, có những hình thức sau:

+@};- Điêu khắc: Tự nhiên, không khung viền, có sợi sợi lông mày, như lông mày thật của mình

Dùng tay cầm dao nhỏ giống dao mổ khắc từng vệt mực lên da, các vệt này giống với sợi lông mày, đan xen tự nhiên như thật. Nhìn khó nhận ra sợi thật hay sợi khắc. Đòi hỏi tay nghề kỹ thuật cao, ít thẩm mỹ viện nhận làm điêu khắc vì khó hoặc vì trình độ kỹ thuật viên thấp sẽ làm hỏng lông mày khách.

+@};-@};- Thêu: Cũng dạng sợi lông mày nhưng có viền

dùng máy gắn đầu kim bơm xăm những vệt giống như sợi lông mày lên da bạn. Các vệt sợi lông mày giả này song song với nhau. Nhìn giống lông mày thật hơn so với phun nhưng vẫn chưa tự nhiên vì có viền ngoài

+ @};-@};-@};-Phun: Là một bệt màu, có khung viền

dùng máy gắn kim bơm mực dưới lớp da. Nét lông mày thành vệt bệt một màu. Phun tán bột làm tương tự nhưng phủ thêm lớp bột nữa sau khi phun.

+ @};-@};-@};-@};-Xăm: 2015 chắc ko ai xăm, màu mực ngã xanh hay đỏ.

:)Điêu khắc cho bạn nào thích tự nhiên, ít make up

:)Thêu: bạn nào muốn sắc sảo

:) Phun: Sắc sảo + hay make up, lúc make up xong đậm vừa

Tất cả những dạng này, nếu đi tiệc muốn đánh thêm màu nâu hay đen thì vẫn ok

Làm tiệm nào ko quan trọng. Quan trọng là thợ vẽ định hình cho mình đẹp nhé cả nhà. Nếu bạn nào ko ưng thì đi về nếu ngại thì gửi 20-30k tiền công vẽ.

( nguồn copy)

Chia sẻ về chân mày của mình: nhạt và ngắn nhưng khá nhiều lông :D và mọc đều nhau, mình ít make up nên chọn điêu khắc, tìm trên mạng thấy có giá 1-3tr. 1tr -1,5tr sợ rẻ quá m ko làm, Thu cúc, Keang nam giá 3tr nhưng thấy ko đẹp. Đang loay hoay thì có 1 chị khách hàng bảo chỗ chị có e lễ tân làm điêu khắc ở Thái Hà đẹp nên m xin địa chỉ, giá 2,5tr, giá ko quá thấp cũng ko cao, quan trọng là đã có ng đi trước và khá đẹp nên mình làm thử.

M thì thích lông mày dạng cong nhẹ, kiểu hơi cong lên ý, nhưng nghe tv mặt mình là dạng trái xoan trái đào nên chủ tiệm là con trai tư vấn kiểu này ( ảnh up bên dưới ) . Ừ thì ng ta là chuyên viên tư vấn, có lẽ mình chỉ là cảm giác vì chưa quen thế nên mặc cho anh "hành sự".

Lúc làm thì ko đau do có thuốc tê, làm xong a có dặn dò kỹ ko đc ăn rau muống, trứng, đồ nếp 1 tháng, tránh nước rơi vào lông mày 1 tuần, và mua thêm thuốc chống sưng phù nề về ngậm, m search thêm trên mạng ko thấy có khoản này nên " cứ để yên xem sao".

Vậy là hôm làm xong m ko ngậm thuốc, sau 1 hôm thì thấy 1 bên lông mày trái có hơi sưng lên thật nhưng cũng chỉ sưng 1 tí và vẫn còn rỉ nước mô, ấn vào vùng mí mắt dưới thấy hơi đau, bên mày phải ko bị ( ng làm ngồi bên phải). Cả ngày cứ thấy râm ran tê tê ở lông mày, khổ nhất là hắt xì. Ko dám "đùa với nhà chùa" nữa nên m tức tốc ra tiệm thuốc mua ngay 2 vỉ thuốc về ngậm, ngậm đc hơn 1 vỉ ( tức là sau 2 ngày ) thì ko thấy sưng nữa nên ko ngậm hết 2 vỉ.

Đây là ảnh chân mày của m sang tới ngày thứ 3, mn xem có đc ko,khi đủ tháng bong ra nếu mọi ng quan tâm m sẽ lại cập nhật

Bên trái

Bên phải

Cả 2 bên