Mình là người đã lê lết hết các diễn đàn để học hỏi các kinh nghiệm làm đẹp, thử qua rất nhiều các phương pháp thiên nhiên đến mỹ phẩm đủ loại da mình vẫn chẳng khá lên đc bao nhiêu, da sạm đen, nhiều mụn ẩn, mụn đỏ, thâm mụn, mụn đầu đen, lỗ chân lông to, sần sùi, sẹo rỗ, 1 vài vết nám ở đuôi mắt.

Có 1 đợt do thử nhiều loại mỹ phẩm nên mình bị dị ứng, nhìn mặt mũi mình thậm chí chẳng còn muốn bước chân ra khỏi nhà. Rồi mình được người quen giới thiệu cho công nghệ silic tảo sống. Dù chi phí khá tốn kém nhưng mình quyết tâm thử. Lần điều trị đầu tiên mình cảm thấy khá lo lắng vì chi phí bỏ ra cũng không hề nhỏ, nhưng mình gặp một chị cũng đi điều trị với liệu trình giống mình, nhìn làn da mịn màng sáng bóng của chị ấy mình lại tiếp tục nuôi hy vọng ( chị ấy đã đi hết liệu trình).

Cho tới nay mình đã đi được 4/10 liệu trình nhưng mình đang cảm thấy da mình có chuyển biến : mụn chưa hết hẳn nhưng bớt rất nhiều, nhân mụn khô lại, trồi lên, vết thâm, sẹo rỗ có vẻ mờ đi, những chỗ nào hết bong tróc thì da có vẻ sáng hơn, săn hơn, mịn hơn. Nhiều khi chẳng tin nổi vào mắt mình nữa. Ra ngoài đường mình cố gắng che chắn thật kĩ kẻo sợ da lại xấu như cũ. Tất nhiên mình cũng áp dụng cùng với chế độ ăn uống, sinh hoạt ngủ nghỉ khoa học hơn ( mình sẽ chia sẻ dần dần)

Tuy bây giờ chưa kết luận được điều gì nhưng mình đặt rất nhiều hy vọng vào phương pháp này, Minh không biết khi đi hết cả liệu trình thì da mình sẽ như thế nào, cái đẹp duy trì được bao lâu, nhưng mình vẫn hy vọng đây sẽ là sự thay đổi lớn cho làn da vô phương cứu chữa của mình.

Mình lập topic này để chia sẻ kinh nghiệm với những bạn mặc cảm về làn da giống mình. Mình chỉ chia sẻ những gì mình biết về silic tảo sống, quy trình điều trị.

Mình sẽ cập nhật tình hình của mình sau từng tuần điều trị nếu các bạn quan tâm.

Mình lập topic này để chia sẻ ko quảng cáo nên sẽ ko nói về bất cứ TMV hay spa nào ở đây nhé các bạn. Mình sẽ không trả lời bất cứ câu hỏi nào về địa điểm nha.