Xin chào các mẹ! Tình hình là sau khi follow và tham khảo ở đây rất lâu rồi, cuối cùng e cũng quyết định đi thực hiện ước mơ của mình O:-).

Cũng phải nói trước e là thành viên mới, cũng ko có ý đinh pr hay quảng cáo gì đâu ạ. Chỉ là muốn chi sẻ chút ít kinh nghiệm cho mẹ nào cbi hay có ý đinh thực hiện "ước mơ to lớn" giống e thôi ạ. Ihiii ;;).thấy các mẹ đau đầu về vấn đề này nên e phải đăng nhập để chia sẻ đây ạ (chẳng hiểu sao e đk mấy lần hnay mới đc @@) Tình hình là em mới đi căt mí đen hnay là 3 ngày rồi ạ. Em xin đc chia sẻ chút chút về quá trình cắt mí của e như sau. Hôm thứ 7 tuần trước trong lòng nôn nóng quá trời nên e đa quyết đinh đi cắt mí mà lo lắng kinh khủng ấy ạ. Mắt e 1 mí, bị sụp, da thừa vs mỡ nhiều lắm (BS bảo e bị nhiều mỡ quá so vs độ tuổi 8-}) Trươc khi đi 1 tiếng e mới gọi cho BS đăt lịch xong e đến làm luôn. Khi đến gặp chị y tá tư vấn các kiểu con đà điểu xong chị ấy bôi tê vào mí mắt rồi đo huyết áp và thử e có bị phản ưngs vs thuốc tê ko ( lúc này e run quá luôn). Sau khi mọi thứ ok e ngồi đơi nửa tiếng cho ngấm tê rồi BS đến bảo e leo lên bàn mổ luôn @@. Trước khi tiến hành mổ BS lấy cái nhíp (e đoán thế) xác định mí xem mình có ưng ko rồi bắt đầu vẽ vẽ kẻ kẻ cho e rất kỹ( chắc mất khoảng nửa tiếng). Xong rồi bắt đầu tiêm tê cho e. E làm măts bên phải trước thì lúc tiên ko nhói 1 tí sang bên trái hết cái đắp tê lúc đaauf thì đau chảy nước mắt nhưng nói chung vẫn chịu đc 8-}. Trong lúc cắt mí thì ko đau đơn gì cả thậm chí e còn chẳng biết BS đang làm gì trên mắt e :D. Của e xong xuôi hết vào khoảng hơn 1 tiếng. Nhìn chung mẹ nào có ý đinh thì nên xúc tiến luôn như e ko sao đâu ạ, e là cái đưa nhát nhất hệ mặt trời rồi mà còn có gan, chỉ là do tâm lý mình sợ chứ ko hề đau tí nào ạ. Hehee. Chúc các mẹ có thành quả như ý @};-@};-@};-

Đay là hình mắt e hnay vừa tròn 3 ngày. Thứ 7 e đc đi căts chỉ rùi.