Chào các mẹ,

Môi em bình thường thì rất hồng hào và đẹp, chỉ cần đánh tí son là lung linh, từ bé đến lớn môi em chưa bao giờ bị dị ứng với gì, nếu thời tiết có hanh khô thì bôi tí son dưỡng môi mềm mượt ngay.

Không biết ma xui quỷ khiến thế nào mà hôm đó em chui đầu vào cái Thẩm mỹ này, dự kiến chỉ xóa vài nốt tàn nhang. Nghe tư vấn ngọt bùi thế nào .....

Nhưng ôi thôi cái môi của em, từ khi xăm về lần 1 (ngày 01/09/2016) thì hiên tượng bong tróc còn nhẹ, em cứ nghĩ bt và bội thuốc mỡ tetra thì có đỡ, em thấy mội hơi nhạt, mọi người bảo như ko xăm gì nên em quay lại xăm lần 2. Phải nói là lần 2 này xăm lâu và đau kinh khủng mặc dù có bôi tê, máu chảy nhiều. Em xăm lại cách 1 tháng trước tết, và từ đó đến nay môi liên tục bong tróc, đau rát cực kỳ khó chịu.

Tình trạng môi em đây:

http://i1379.photobucket.com/albums/ah128/phuong90-lm/image2_zpsxa0hyntc.jpg"/>

Ngày nào nhẹ thì thế này:

http://i1379.photobucket.com/albums/ah128/phuong90-lm/image1_zpsokwrgncb.jpg"/>

Em có quay lại thẩm mỹ, họ bảo em là em bị như vậy là bình thường họ an ủi có nhiều ng như vậy và đã khỏi và chỉ bảo em về bôi thêm thuốc Avirclo... em cũng bôi như vậy đều đặn hi vọng nhanh khỏi, nhưng trời ơi môi em ko thể khá hơn. Vì từ chỗ em đến TT gần 10 km nên em có chụp lại tình trạng môi báo lại, nhưng ko 1 ai trả lời cả các mẹ ah. Những ngày Tết là những ngày xấu xí và khó chịu kinh khủng.

Sau tết em có khám lại tại BV Da liếu Kết quả em bị dị ứng với thuốc xăm của họ. em có uống thuốc và bôi theo chỉ dẫn nhưng chỉ hơn được 1 tẹo, hết thuốc rồi mà ngày nào môi cũng bong tróc như lột da rắn. Và em có báo lại cho bên Thẩm mỹ,nhắn từ sáng đến tối mới thấy em lễ tân gọi điện xin lỗi vì TT đang bận nên ko ai trả lời. Họ bảo em chụp ảnh và em đã chụp gửi rồi nhưng cũng chẳng thấy ai trả lời, em sốt ruột quá.

Bức xúc quá rồi

1. Khi khách hàng thông báo ngay sau khi xăm bị tình trạng môi như vậy thì chỉ bảo về bôi thuốc, không 1 ai gọi điện hỏi xem kết quả thế nào ---> cái này là vô trách nhiệm.

2. Khách hàng có nhắn tin báo cáo về tình trạng thì không thèm trả lời, đến khi nặng lời thì gọi điện xin lỗi nói lý do TT bận.

3. Trước khi xăm thì cam kết mực xăm nhập từ Mỹ an toàn, cam kết cho bệnh nhân thế lọ thế chai.

4. Chi phí xăm môi này của em là gần 4tr (họ bảo là xăm phong thủy có giảm cho em 50% giá, giá gốc gần 10tr)---> giờ em mới thấm cái phong thủy huhu. Bây giờ thiệt hại khám bệnh thuốc men cộng với tình cảnh đau rát hàng ngày ntn.

Em cần các mẹ tư vấn giùm em:

1. Em phải làm gì với bên Thẩm mỹ kia bây giờ, liệu em có yêu cầu họ bồi thường hay chữa trị gì ko hay Em Ngu thì phải Chịu ah?

2. Chị nào bị như em mà chữa khỏi thì tư vấn gấp cho em với. Em đang lo để về lâu về dài bị ung thư thì chết. Help! Help....