Các mẹ ạ, em phải thừa nhận rằng phụ nữ có chút nhan sắc thì may mắn tự đến với họ thì phải, công việc thuận lợi, sự nghiệp thăng tiến..

Câu nói " ông trời không cho ai tất cả, cũng chẳng lấy đi của ai thứ gì" chẳng còn đúng với bản thân em.

Trước khi vào đại học, em cắm đầu vào hộc như một con thiêu thân. Nhìn chúng bạn tự tin diện váy, đánh phấn tô son.. Em chẳng hề đoái hoài, cũng vì phần "Mặt hình ô văng, răng thì lộ cộ" em bỏ mặc và quên mất đi mình là một đứa con gái .. Tự tin cứ ngỡ rằng cuộc dời sẽ là màu hồng khi cầm trên tay tấm bằng đỏ,

Ai ngờ ra trường long đong lận đận mới xin tạm được công việc kế toán quèn cho một nhà hàng chay... Ngẫm thấy may mắn và phúc phận luôn ngoảnh mặt với mình.

.. Thế rồi em mặc đời trôi, duyên số đưa đẩy cũng kiếm được tấm chồng và cu cậu con trai kháu khỉnh và khỏe mạnh…

Ừ thì đời nó vẫn trôi như thế cho đến tận bây giờ , em thấy nó nhàm chán quá. Thay đổi gì đó cho đời nó khác. Nghĩ cái thân mình cũng không nhan không sắc. Đánh liều quả làm đẹp cho nó có bước ngoặt cuộc đời. Ai mà nghĩ được đến ngày hôm nay em lại như thế này.

Đồng lương kế toán ít ỏi nhưng máu làm đẹp và thay đổi quộc đời nên em vẫn ham hố lắm, trước giờ cũng không phải sống kham khổ gì nhưng cũng không dư giả để muốn đi làm đẹp là sẵn tiền đi luôn.

Tiền lương kế toán thì làm đến trăm năm cũng chẳng đủ đi phẫu thuật thẩm mỹ, nên phải kiếm thêm ở ngoài, nhận bài về làm rồi kinh doanh đồ trẻ con online. Nói thì dễ thế nhưng các chi không biết em đã vất vả, khổ sở thế nào gần 3 tháng trời ( tí em kể chi tiết ở dưới). Cuối cùng nghị lực của em cũng được đền đáp. Nghĩ bụng cũng vui lắm mấy chị ạ :D không ngửa tay xin chồng đồng nào mà sau 3 tháng em đã đủ tiền đi phẫu thuật thẩm mỹ làm cái mũi đấy :D

Còn chuyện của em chi tiết là thế này:

Em tìm hiểu vài nơi thì biết giá mà nâng mũi ổn ổn giờ cũng khoảng 20tr. Mấy nơi bảo giám giả, làm hết chục triêu em không tin. Làm ở đó cẩn thân tiền mất mà mũi cũng hỏng, chồng nó chê mà đươc thể mấy bà đồng nghiệp chỗ làm lai cười cho không biết giấu măt vào đâu.

Nhưng ngặt 1 cái là bây giờ kiếm đâu ra ngần ấy tiền, xin chồng thì chắc chắn là vào rừng mơ bắt tưởng bở rồi. Lương ba coc ba đồng kiếm đâu ra 1 lúc ngần ấy tiền. Em cũng bồn chồn, lo lắng rồi tính hay đi vay mươn mỗi chỗ một ít nhưng nếu vỡ ra chuyên em vay đi làm mũi thì người ta cười chết luôn. Chẳng nhẽ phải chấp nhận từ bỏ a những nghĩ lai bao nhiêu năm sống ở trên đời đã bao giờ biết làm đẹp cho bản thân ra hồn đâu. Nghĩ lại thì mình cũng phải tân trang cho bản thân, chứ cứ để vây có ngày chồng chán như chơi thì đừng hỏi tại sao.

VÂY EM ĐÃ KIẾM 20 TRIÊU TRONG VÒNG 3 THÁNG BẰNG CÁCH NÀO?

Rồi em tính toán sơ qua thì với lương kế toán hiên tại của em cũng chi đủ lo chuyện sinh hoạt cho gia đinh, chồng em thì lo điên nước, học phí của con, đình đám còn lai thì tich cop giữ bảo gửi tiết kiêm sau này lo viêc lớn. Nếu em chịu khó làm thêm nhưng khả năng kiếm đươc 20tr là cũng có chứ không phải không.

Liên hê, hỏi han vài nơi thì may quá vớ đươc ngay anh bạn học cùng Đại học mới mở cửa hàng cũng quy mô nhỏ nên đang cần tìm kế toán làm thêm. Thế là em nhận luôn, tháng cũng gần 3tr. Rồi đươc bà cô dẫn mối cho hàng quần áo trẻ con nhập bên Quảng Đông, Trung Quốc chỗ người nhà nên cũng được bà chỉ tận tình. Em thấy bà kể cũng dễ bán nên nhân luôn, bán qua facebook, may môt cái là trước đây cũng từng đươc công ty cho đi học quảng cáo facebook nên cũng thấy yên tâm.

Thế là ròng rã gần 3 tháng trời hôm nào tan làm là về nhà luôn. Lo cho gia đình ăn uống, chờ con ngủ rồi mới dàm làm sổ sách, up hàng lên facebook, trả lời comment khách hàng các kiểu rồi liên hê bên ship để ho đảm bảo giao hàng cho mình chứ không thời gian đâu mà chạy được nhiều nơi. Có những hôm mêt ơi là mêt, ốm đến nơi nhưng cũng chỉ dám nằm ngả lưng khoảng 1 tiếng, uống thuốc rồi lai lồm cồm bò dậy ôm đống sổ sách, laptop. Thỉnh thoảng chồng cũng la nhưng rồi lại đâu vào đấy. Em không ngăn đươc.

May mắn chắc cũng do cái duyên nên chuyên buôn bán của em cũng khá phết nên chỉ sơ không trả lời, chốt đơn hàng kịp thì khách bỏ mình mất. Hầu như ngày nào cũng đến gần 2h sáng mới đươc ngủ. Đi làm mọi người cứ đùa bảo chồng hành cả đêm hay sao mà xơ xác thế em chứ mọi người đâu có biết mình vật vã cả đêm.

Nhật ký chi tiêu trong 3 tháng của em đây ạ :D

KẾT QUẢ LÀ…?

Rồi em cũng tích đủ hơn 20tr đi làm mũi. Bác sĩ bảo đep nhất là cung phải 3, 6 tháng trở ra nhưng em ưng dáng mũi hiên tai lắm rồi. Mũi em đã cao hơn, dáng nhìn tư nhiên mà khó có thể phát hiên ra đã dao kéo í mà nhìn sửa mũi xong mà gương măt mình cũng khác thật, mấy anh đồng nghiêp ở công ty cứ khen em sao dao này xinh bất ngờ thế cơ đấy.

Nghi lai thời gian vừa qua chắt chiu, khổ sở ra sao, hôm đi nâng mũi ai cũng có bạn bè, người thân, thâm chí cả chồng đi cùng còn mình thì 1 thân 1 mình vì không nói ai biết, sơ moi người chê cười giờ cũng thấy đáng.

CÒN CHỒNG EM THÌ PHẢN ỨNG RA SAO?

Chồng em lúc biết em đi sửa mũi thì cũng nói này nói nọ, hỏi tiền đâu ra rồi giấu chồng con đi làm đep trong khi chồng vất vả.Em tức lắm nhưng cũng cố nói ngot rồi giải thích cho lão hiểu rồi cũng xuôi xuôi nhưng vẫn măt nặng mày nhe.

Nhưng giờ thì lão chồng em giờ thì đâ kiểu cũng muốn đưa vơ đi cùng, lúc đầu thì chửi thế thôi chứ thằng đàn ông nào chẳng thích vơ đep để còn khoe mẽ với hàng xóm, bạn bè. Cũng không bõ cái công bao ngày vất vả.

500 like cổ vũ cho tâm huyết chia sẻ của em, em sẽ up ngay chiếc mũi sau nâng tư nhiên của mình a (y)