Năm mới, chúc các bố, các mẹ nhà ta luôn luôn trẻ trung, xinh đẹp và thành đạt nhé.

Các bố mẹ giúp em với. Em đang cực kỳ lăn tăn không biết có nên đi phẫu thuật thẩm mỹ mũi không.

Chả là, về tổng thể thì em khá dễ coi, nhưng riêng cái mũi thì xấu ơi là xấu, vừa tẹt, vừa to, đầu mũi cứ tròn tròn, trông buồn cười lắm. Mà đau 1 cái là nhìn bên ngoài thì còn đỡ, chứ cứ chụp ảnh lên là toàn mũi là mũi thôi. Sợ lắm.

Em ước mong được đi phẫu thuật mũi lâu lắm rồi, nhưng đang lăn tăn mấy vấn đề sau:

1/ Người ta nói, thay đổi tướng số là một việc làm rất nguy hiểm và không nên, vì mũi em ai cũng bảo là mũi giàu, mũi lộc. Bây giờ làm cho đầu mũi nhỏ vào, mũi cao lên, đại khái là thay đổi tướng mặt, thì liệu có vấn đề gì không? em chỉ sợ em vừa phẫu thuật xong, chồng em nhìn ngứa mắt, lại bỏ đi theo gái thì toi em. hichic.

2/ Em cũng chưa biết địa chỉ nào ở HN làm đẹp cả. Nghe nói TMV Thu Cúc làm đẹp, nhưng em chưa tìm hiểu kỹ thế nào. Mũi của em xấu toàn diện, vừa tẹt, vừa ngắn, đầu mũi lại tròn vo và to to. Thế thì em phải làm những gì?

3/ Con trai em mới được 1 tuổi. Mà đau ơi là đau, cháu lại có cái mũi y hệt như em. Nên giờ em đi thẩm mỹ, em cứ có cảm giác có lỗi với con thế nào ý. Tự dưng con bị mất đồng minh. Nếu mai sau con đi học, bị ai trêu, còn có mẹ đỡ cho và dạy được cho con tính lạc quan, AQ, không được cho ai coi thường mình ở bất cứ điểm nào (vì em rất AQ, em toàn tự trêu em trước, nên chả ai thèm trêu em cả :D). Bây giờ mà mẹ đi làm mũi cao, thì con lại phải tự mình đối phó với đời rồi.hichic

Đấy, đại khái là em băn khoăn 3 vấn đề trên. Các mẹ, đặc biệt mẹ nào đã đi thẩm mỹ mũi rồi, cho em xin lời khuyên với.

Em tặng hoa các mẹ nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: