Tình hình là e vừa đi làm mũi đến nay là đúng 6 tuần. Có ai như e ko, làm xong mới lên xem kinh nghiệm của các mẹ =)) Em làm bằng sụn nhân tạo. Em chia sẻ kinh nghiệm cho chị nào đang hóng phương pháp này nhé. E có đăng hình trước & sau khi làm luôn.

E cũng đi tư vấn nhiều nơi, ưng nhất là chỗ Chiêm Quốc Thái vì khá nổi tiếng nên yên tâm nhẹ. Nhưng tư vấn xong e lại bỏ về mặc dù rất muốn làm vì nhát hehe. Sau có gặp lại nhỏ bạn, nó cũng làm mũi nhưng ở Á Âu, thấy đẹp nên e cụng hỏi han này nọ, sau đó đến tư vấn, thấy mấy em lễ tân, y tá gì đấy mũi đẹp vãi, thế là e lấy hết can đảm quyết định làm luôn, lý do là vì... liều, vì chán cái mũi tẹt quá rồi và e nghĩ cứ lần lữa thế này mình cũng đâm chán mình luôn, kiểu ko thể vượt qua bản thân ý :(

Đầu mũi e to nhưng 2 bên nhỏ, ko có sóng mũi mấy, như hình các chị thấy nè:

Nhìn thẳng

Từ dưới lên

Còn đây là lúc đánh highlight cho sóng mũi có vẻ cao hơn, hiệu quả phết :D

Bs vẽ bút lông lên, nói là tùy da mũi dày hay mỏng rồi tư vấn làm sụn nhân tạo 15tr , còn làm sline bằng gân tai thì 35tr, e chọn sụn nhân tạo vì ... tiếc tiền hehe. E cũng nói rõ là e ko muốn cao quá mất tự nhiên. E bị viêm xoang mũi dị ứng lâu rồi, có hỏi ảnh hưởng gì ko thì bs bảo ko, ko can thiệp làm cho hết dc, cũng ko thể làm nó nặng thêm, nói chung là ko liên quan.

Đến quá trình làm nha, e dc đưa vào phòng hậu phẫu (ko hiểu sao lại là hậu phẫu vì chưa làm gì mà?), bs xịt nước sát trùng, rửa mũi xong lấy dao gọt cái sụn nhân tạo đưa e xem rồi chích tê 3 mũi: ở giữa đầu mũi và 2 bên cánh mũi. Trời ơi đau thấy mấy ông trời luôn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Đến đây là e muốn đi về rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! E có 2 bé rồi, đều sinh mổ, mà cái đau này hơn đẻ mổ nhiều mấy chị ơi!!!!! Đó là đau lúc chích tê, còn sau đó ngấm thuốc rồi thì e ko còn cảm giác gì hết, chỉ nghe tiếng rột rột nghe ớn lắm luôn >"< bs cưa, tách da mũi với sóng mũi thật rồi nhét sụn nhân tạo vôm xong may 3 mũi.

Sorry mấy chị đang có hứng kể mà bé khóc rồi, e sẽ viết tiếp và đăng hình mũi bây giờ sau nha. Sorry cả nhà nha.