Hôm nay mình xin được chia sẻ với chị em về quá trình đập đi làm lại sau khi đã hoàn thành nghĩa vụ làm mẹ của mình nhé.

Mình xin bật mí là mình đã cắt mí, nâng mũi, nâng ngực, hút mỡ bụng, cấy mỡ mông luôn.

Mình sẽ review cho chị em cả quá trình làm đẹp của mình: trước khi thay đổi - trong khi thay đổi - sau khi thay đổi.

- Trước khi thay đổi: mắt sụp mí, mũi gồ, ngực lép như ốc vít đóng tường :-), mông hóp, bụng cả rổ mỡ sau khi làm mẹ 2 đứa con. Dù có người nhà làm trong ngành thẩm mỹ mình cũng phải tàu ngầm mãi mới đủ can đảm đi trùng tu bản thân từ A đến Z.

- Trong khi làm: phải nói là mình quá may mắn khi đi làm đẹp mà lúc nào chồng cũng đi theo chăm sóc, lo cho từng cái áo mặc, từng bữa ăn trong viện. Vì làm nhiều dịch vụ nên mình làm 2 lần.

Lần 1: mình làm ngực, nâng mũi và cắt mí.

Trước khi lên bàn mổ cũng run bần bật suýt đái ra quần :-P. Trong phòng phẫu thuật 2-4 tiếng gì đó mình cũng ko nhớ lắm chỉ thấy tỉnh dậy có chồng đang ngồi cạnh giường.

Mũi với mí thì chả thấy đau đớn gì còn ngực cảm giác đau và tức vì sau khi nâng xong phải mặc áo định hình ép chặt vào nhưng cũng không đến mức không thể chịu được.

Đến ngày thứ 2 bắt đầu tập đi ngồi dậy rồi tự đi vệ sinh. Vẫn cần có sự hỗ trợ của chồng.

Sang ngày thứ 3 thì ko cần viên thuốc giảm đau nào nữa và mình đi lại thoải mái, có thể là do cơ thể quen với tình trạng mới với cả bác sĩ cũng mát tay

Trộm vía mũi mí chỉ cần chườm mát 1 lần sau phẫu thuật xong mà ko bị sưng đau gì. Nằm viện đến ngày thứ 5 là cùng chồng dắt nhau về nhà.

Ngực mình bị lõm sau khi sinh, bác sĩ bảo nếu đặt túi thông thường thì dễ bị lộ túi sau này vì da ngực cũng tương đối mỏng, mà mình thì muốn nhô cao chút cho đẹp. Thế là bác sĩ chỉ định nâng ngực Au hybrid, kết hợp nâng bằng túi và cấy mỡ xung quanh, cái này mình cũng chưa thấy nhiều người làm lắm nhưng bác sĩ bảo phương pháp này hạn chế được lộ túi với cả bao xơ. Giờ thì ngực đẹp, vừa nhô vừa mềm tự nhiên, sẹo đường nách của mình cũng đẹp nữa, gần như người mới tiếp xúc đều không biết mình đã từng nâng ngực.

Lần 2: mình hút mỡ bụng kết hợp cấy mông.

Lần này mình làm cách lần trước hơn 2 tháng.

Riêng khoản hút mỡ mình ko phải nghỉ nhiều sáng 9h làm, chiều 3h đã tỉnh nhẹ nhàng gấp chục lần so với phẫu thuật đợt 1.

Bụng từ lúc tay nắm cả tảng mỡ đến xẹp như quả bóng xì hơi cảm giác quá thích.

Khoản cấy mỡ mông khó chịu nhất là hạn chế nằm với ngồi.

Phẫu thuật lần 2 sau 3 ngày đã đi về. Nhẹ nhàng hết nấc. Bụng cũng chẳng bị thâm tím nhiều, chỉ hơi có cảm giác bì bì gần 2 tuần đầu.

- Sau khi làm đẹp: tính đến bây giờ quá trình trùng tu nhan sắc của mình đã được gần 8 tháng. Mọi thứ đã ổn định rồi mình mới dám chia sẻ với hội chị em.

Mũi với mí khỏi bàn vì mình quá ưng. Gặp ai cũng hỏi. Khen đẹp thay đổi xuất sắc.

Từ lúc quả ngực với mông tự nhiên to ra, eo bé tí hin lúc nào mình cũng thích diện váy khoe dáng :))

Quá là may mắn khi được chồng khuyến khích đi làm đẹp. Đúng là vợ đẹp chồng cũng hãnh diện.

Đây là toàn bộ ảnh quá trình lột xác của mình. Chị em vẫn còn anh hùng núp chưa đủ can đảm đi làm đẹp inbox tâm sự riêng nhé.

Bật mí thêm là mình cắt mí Siam diamond line, nâng mũi siam pcn, nâng ngực đặt túi, hút cấy mỡ body jet nano tại Siam.

Từ khi làm đẹp xong công việc buôn bán của mình lên trông thấy. Nhất là mình thấy đẹp với tự tin hơn

P/s: chị em cùng khoe ảnh làm đẹp của mình đi ạ.

webtretho

webtretho

webtretho