Mình biết Kangnam đang có tiếng và nhiều bạn đang có ý định pttm ở đây. Có thể bạn không cắt cánh mũi như mình, nhưng mình chia sẻ chủ yếu về cách hoạt động của bệnh viện và kinh nghiệm của mình, như một khách hàng, với Kangnam, nên mình nghĩ nhiều bạn có thể tham khảo trước khi quyết định.

Mình sống ở Mỹ. Năm ngoái về VN con bạn nói, mặt mày mà cắt cánh mũi cho gọn lại thì nhìn đỡ lắm. Nói trúng tim đen... mình cũng tự ti vì cái mũi bự chà bá lâu rồi nên năm nay quyết định về VN sẵn tiện cắt mũi luôn. Mình tham khảo vài chỗ rồi nhưng quyết định chọn Kangnam vì nhỏ em họ nói chỗ nào có tiếng. Nó nói mình nên yêu cầu một trong những bác sĩ chính làm. Mình inbox hỏi thì được cho biết yêu cầu bác sĩ thì đóng thêm 5 triệu... (gần bằng tiền phẫu thuật). Với lại yêu cầu thì phải chờ bác sĩ, mà mình không có thời gian, còn có 9 ngày nữa là về lại Mỹ, nên mình liều cắt luôn, bs nào cũng đc. Tới nơi, chi nhánh TP.HCM, đông nghẹt. Ngồi đợi như hòn vọng phu (dù đã có hẹn trên FB) mới được nói chuyện với bs tư vấn. Ổng bảo mình cắt cánh mũi không thì không được, vì mũi mình dày, kín, đầu mũi to. Nếu chỉ cắt cánh mũi không thì nhìn vô đầu mũi to như củ tỏi rất kỳ. Ổng nói phải sửa lại hết... cắt cánh, thu nhỏ đầu mũi, nâng sống mũi... Mình nhất định không chịu. BS khuyên không được, bảo nếu thì cắt cánh thì phải chấp nhận là chỉ cắt được một chút thôi. Mình ừ...

Xong lên đóng tiền, kiểm tra sức khỏe (lấy máu và đo huyết áp), và ngồi đợi. Đây mới là cái khoản vl các mẹ ạ! Bảo mình là nếu đóng tiền xong rồi mà có việc đốt xuất hoặc đổi ý không làm nữa thì chịu mất 1 tr. Nhưng đợi lâu vãi cả ra... Có người tới từ 7,8 giờ sáng, được hẹn là 11 giờ phẫu thuật nhưng đợi tới tận 6 giờ tối (!!!) Nguyên băng ghế chờ toàn các mẹ vừa đói vừa sốt ruột rũ rượi. Chắc hôm đó thiếu bs hay sao. May mà mình làm mũi không phải chờ lâu như mấy người cắt mắt. Cái này theo mình là rất thiếu chuyên nghiệp.

Mình tới từ 4 giờ chiều, tới 7 giờ thì được đưa vô làm. Bs là Jonny Nguyễn (các mẹ tránh cái ông này ra nhá). Lúc chích thuốc mê đau vãi chưởng! Lúc cắt thì không thấy gì hết. Khoảng 45 phút thì xong. Mà lúc ngồi dậy nhìn hai cái miếng ổng cắt buồn vô biên. Nó mỏng dánh! Cắt cũng như không! Nhìn vô gương không thấy có gì khác biệt :((

Nhưng thồi lỡ rồi. Chỉ mong vết thương lành nhanh. Nhưng lúc về nhà soi gương rõ hơn mình thấy bên trái mũi ngoài đường cắt chính ra thì còn có 2 đương cắt nhỏ, do bs rạch lộn, với lại cắt không sát góc mũi. Vì vậy nên bên trái của mình lâu liền da, ra máu nhiều, và đau hơn bên phải. Đã vậy, lúc về thấy bên phải nghẹt nghẹt, khó thở. Soi gương thì thấy nhỏ y tá để quên miếng băng gạc ở trong đó. Mình phải lấy nhíp gắp ra. Bó tay!

Mình kèm vài hình, 2 hình đầu là lúc mới cắt xong. 2 hình sau là hôm nay, 7 ngày sau, vừa cắt chỉ. Các mẹ thấy bên phải mũi được cắt và khâu không đẹp và ngay cả khi cắt chỉ xong nhìn nó cũng nham nhở hơn bên trái nhiều. Cũng may cơ địa mình tốt nên lành nhanh... Hy vọng không để lại sẹo. Mình chả buồn up hình before luôn vì nhìn chả có khác biệt gì cả. Nản...

Tóm lại, mình khuyên các bạn không cắt cánh mũi ở Kangnam. Các dịch vụ khác thì mình chưa làm nên cũng không dám khuyên. Mình tư vấn ở những nơi khác, kể cả nơi nhỏ và ít uy tín hơn rất nhiều, thấy họ niềm nở và nhiệt tình, chuyên nghiệp hơn. Đừng nghĩ bạn sẽ được như Đức Phúc. Không phải khách hàng cũng quan trọng với họ như Đức Phúc và không phải bs nào của họ cũng giỏi như bs làm cho Đức Phúc. webtrethowebtrethowebtrethowebtretho