Chào các bạn!

Mình hiện đang làm văn phòng của công ty liên doanh nước ngoài. Tuy đã 30 tuổi rồi nhưng mà vẫn chưa có mảnh tình vắt vai các bạn ạ. Bởi vì mình toàn tự ti vì vẻ ngoài của mình thôi. Lúc đi học toàn bị các bạn chê cười về thân hình mũm mĩm, đã vậy da còn đen mà mũi lại tẹt nữa chứ. Trời ơi, còn gì đau khổ hơn. Vì vậy thời đi học, chẳng yêu ai vì cứ mỗi lần thổ lộ thì lại bị bạn trai thầm mến từ chối khéo vì “chúng ta không hợp nhau”. Đau khổ quá đi mất!

Sau khi đi làm một thời gian, mình cũng để dành được một chút tiền, lại được công ty khen thưởng cho đi du lịch Hàn Quốc 10 ngày nữa chứ. Hàn Quốc à, không phải thiên đường của phẫu thuật thẩm mỹ sao? Không phải là thiên đường mua sắm, ăn uống, idol, mà là thẩm mỹ. Lý do chắc các bạn cũng hiểu mà ㅠ.ㅠ Thế là nhanh chóng gom hết tiền để dành, quần áo, lên mạng tìm kiếm thông tin về các bệnh viện uy tín của Hàn Quốc, tiền thì không nhiều và cũng không có cơ hội qua lại lần 2 nên mình hết sức cẩn thận tra cứu trên Google. Sau khi quyết định thì mình chọn được 3 bệnh viện thẩm mỹ ưng ý là Grand, BK và Id, mình nhắn cho nhân viên bên đó để đặt lịch hẹn.

Khi đến Hàn, mình quyết định đến tư vấn ở Grand trước vì gần sát bên khách sạn mình đang ở. Sau đó thì mình bị hấp dẫn và cuốn hút trước sự chuyên nghiệp và nhiệt tình của đội ngũ tư vấn bên Grand. Bác sĩ trưởng khoa nhìn cò vẻ lạnh lùng nhưng khi mình tư vấn là nên làm gì cho đẹp, bác sĩ đã tư vấn nhiệt tình cái gì cần làm và cái gì không cần làm. Bác sĩ bảo không phải mình nghĩ làm thế này là đẹp mà phải theo hình ảnh của CT chụp xương mặt của mình và theo sự tư vấn chuyên nghiệp của người giàu kinh nghiệm. Thế là mình mê ngay vì bác sĩ ở đây quả thật có tâm mới có thể tư vấn thẳng thắn và chính xác như thế. Mình hủy luôn lịch hẹn với các bệnh viện khác chọn phẫu thuật bên Grand.

Mình phẫu thuật nâng mũi, cắt cánh mũi, thu gọn cằm, nhấn mí mắt, hút mỡ toàn thân. Vì làm 1 lần, đau 1 lần luôn nên có gì xấu đều làm hết. Hihi. Trước khi phẫu thuật, mình được nhóm thông dịch người Việt Nam cẩn thận dặn dò kiêng cữ trước phẫu thuật, sau đó được tư vấn lần cuối trước khi phẫu thuật và được design đơn giản với bác sĩ phẫu thuật. Bác sĩ đảm nhiệm phẫu thuật rất dễ thương, tư vấn thật kĩ lân cuối trước khi mình phẫu thuật và những biến chứng sau phẫu thuật như cảm giác sưng tấy, sẹo, cảm giác khó chịu…và nhấn mạnh cảm giác và sẹo đó sẽ mất đi theo thời gian.

Ngủ 1 giấc dài, khi tỉnh dậy thì không có cảm giác đau gì cả, chỉ hơi khó chịu vì mũi có chất độn silicon và sụn tai vì chưa quen, cằm cũng hơi khó chịu và mặt hơi sưng thôi. Nhân viên người Việt Nam ân cần chăm sóc và hỏi han mình khi được đưa lên phòng hồi sức, sau đó các bạn ấy còn giúp mình thông dịch khi truyền nước, mua thuốc, đặt lịch hẹn, đặt cháo cho mình ăn nữa. Ở xa nhà có 1 mình cũng thấy đỡ tủi than.Hiz

Sau khi phẫu thuật, cách 2 ngày phải đến để bác sĩ khử trùng và xem vết thương. Mình ở Hàn chừng 1 tuần đã được cắt chỉ và tháo nẹp ở mũi, cắt chỉ mắt, mát xa giảm sưng sau phẫu thuật…Và tầm 10 ngày khi mình chuẩn bị về nước thì được cắt chỉ toàn bộ, bác sĩ thăm khám và dăn dò cân thận về những điều cần lưu ý sau khi về nhà.

Sau khi về nhà, khoảng 1 tháng thì mặt hết sưng hoàn toàn. Ai gặp cũng ngạc nhiên trước diện mạo mới của mình và cứ đòi mình giới thiệu cho bằng được bệnh viện và bác sĩ đã phẫu thuật cho mình.

Thực ra trước phẫu thuật mình cũng hay nhát gan vì sợ đau, sợ không may mất mạng như bên báo chí Việt Nam hay đưa tin…Nhưng mà cuộc đời mình phải thử vận may một lần xem sao, và quả thật là mình rất hài lòng về diện mạo mới. Hi vọng những chia sẻ kinh nghiệm này giúp cho các bạn muốn làm đẹp có can đảm và tự tin để phẫu thuật thẩm mỹ và hoàn thiện bản than mình hơn nhé. ^^webtretho