Em vừa đi nâng mũi về xong. Nâng lúc 10h sáng thì tối ngồi cọc cạch chia sẻ với các chị luôn. Phần vì rảnh rỗi, phần vì em đã đọc hết mấy tầng nâng mũi rồi nhưng chắt mãi mới được tý thông tin. Nên em lập topic này chia sẻ kinh nghiệm từ a-Z luôn. Mô tả chi tiết luôn

Day 1

Cả đêm qua em nằm phân vân cái vụ mũi sline này.Mũi em nó tẹt một tý nhưng về cơ bản nó cũng không đến nỗi thị nở. Định tính bàn lùi nhưng lỡ đặt tiền cọc rồi, không nâng thì nó cũng chẳng trả lại tiền mình đâm ra đánh liều. 8h em ăn sáng sau đó đến thẳng chỗ làm. lên thớt lúc 10h. Trước đó em đã đi tư vấn chán chê rồi. Em quyết định làm ở đấy cũng chỉ vì phút lên đồng vả lại mấy cái cô ở đấy cô nào cũng xinh quá đáng.

Lúc đầu vào em thay một bộ quần áo màu hồng của phòng khám (không nên make up trước khi đi nâng mũi nhá). Sau đó có cô ý tá hỏi về các thứ linh tinh ví dụ như bệnh gì, tim mạch, đo huyết áp, dị ứng, vv. Sau đó lấy 1 ít máu và thử phản ứng ở bắt tay. Chưa hết lại còn xẹt 1 phát ở dáy tai mình nữa. Hỏi thì cô ấy bảo để xem máu chị chảy như nào. Sau đó ra ngồi chờ. Độ 10ph là vào phòng mổ. Vào phòng mổ tim em đập thình thịch luôn. Hồi hộp quá. Cũng chỉ vì vào youtube xem sau đó tưởng tượng ra cảnh mổ xẻ trên mũi mình.Sau các khâu quấn hết khăn này đến khăn kia xung quanh mặt là sát trùng xung quanh mặt vàng khè. Mùi cồn, mùi thuốc sát trùng. Bất giác thấy lo lắng. Cái chị y tá biết lo lắng nên cũng cố bắt chuyện để mình cảm thấy thoải mái hơn. Bác sĩ kẻ vẽ trên mũi sau đó đưa em xem cái silicon và chất liệu đầu mũi.Cái miếng gì em quên tên rồi. Tác dụng của nó là chống bóng đỏ đầu mũi và lộ sóng. Vì em cũng không lấy sụn tai nên em đồng ý vật liệu đấy. Nghe tư vấn là nó an toàn và tác dụng như bọc sụn tai. Cái silicon màu đục đục bác sĩ véo lên véo xuống cho mình nhìn. Sau đó bảo véo mũi thoải mái nhé em (nghĩ bụng hơi có tý gió, nhưng thôi không quan tâm). Sau đó đến phần gây tê. Đoạn này mới gọi là kinh. Thốn đến rốn cho mũi kim đầu. Nó nhói và đâm vào sâu tận mũi luôn. mấy mũi sau đỡ hơn. Bác sĩ nắn mũi để cho thuốc tê ngấm và se tĩnh mạnh. Xong còn bảo xe tĩnh mạch nó sẽ bớt tím hơn. Còn mấy vụ sau đó xe chỉ luồn kim em không thấy đau. Nhưng nghe sồn sột ý. Vì em còn phải mài sống. Sống mũi em hơi ghồ. Đến khi đưa cái silicon vào còn cảm giác nó kéo cái da mình lên. Sau khi nhét sống xong được soi gương 1 tý rồi lại cho tiếp vật liệu bọc. Và các công đoạn sau nhẹ như lông hồng. Trong lúc làm thỉnh thoảng hơi đắng cổ họng vì nuốt thuốc tê. Sau đó em ra phòng chườm đá 20ph rồi đi về.

Về nhà đi xe máy sóc tưng tưng, người yêu hỏi han quan tâm nhưng chả nói được. Cái radio bị cứng lại, cảm giác như không linh hoạt miệng được. Lúc trên đường về không đau. Về em soi gương bắt đầu sưng và tím hai bên mắt và đỏ chỗ em mài xương. Vì nó động vào 1 ít da bên cạnh khi cho dũa vào mài. Ăn cháo xong (sau này ngày đầu em khuôn ăn cháo, chỉ nuốt không phải nhai) em ngậm 3 viên choay rồi ngủ ngáy khò khò. Ngủ phải kê cao gối lên một tý cho thoải mái. Đến 5h chiều dậy nhức, ê ê, đau cái vết cắt. Ngủ dậy soi guơng mặt như hề. Không biết xinh xẻo đâu ra nhưng nhìn cái mặt phát phì cười mà không cười được vì cảm giác da mặt căng. Tiện cho em hỏi sao em đọc của mọi người ai cũng bảo không đau mà giờ em đau thế nhỉ. Cảm giác âm ỉ, nhức nhức. Mai em update tình hình. Ai cần ảnh hay gì thì nhắn tin em gửi cho.