Tình hình là em đã sửa mũi được hơn 5 tuần rồi, nhưng mà sao em thấy 2 lỗ mũi của em nó ko đều nhau, lỗ bên phẫu thuật thì hơi bè ra, còn lỗ bên kia thì tròn hơn, nhìn rất là kỳ cục, nhưng mà sóng mũi của em thì thẳng, ko có bị vẹo.

Lúc vừa làm xong hơn cả tuần, khi mũi dần dần xẹp thì em đã hỏi bác sĩ, bác sĩ bảo rằng do chích thuốc tê nhiều nên còn sưng, bên ko phẫu thuật thuốc tê ko có đường chảy ra hết nên nó sưng và tròn hơn bên được phẫu thuật. Ráng chờ khoảng hơn 1 tháng, từ từ sẽ bình thường trở lại.:Sick:

Nhưng hôm nay em đã gần được 1 tháng rưỡi rồi, mũi em trông bên ngoài thì gần như là ko còn sưng nữa, bên trong thì chắc cũng còn chút ít, vì em cảm giác vẫn còn ê ẩm, nhưng mà 2 cái lỗ mũi thì chênh vênh nhau như thế.:Sigh: Em lại điện hỏi bác sĩ thì lại bảo là tùy cơ thể mỗi người, có người tan nhanh có người tan chậm, ráng chờ thêm 2-3 tháng nữa xem sao, hic :Worried:

Có chị nào đã từng sửa mũi mà gặp trường hợp giống như em ko ạ, em lo quá, ko biết sau khi mũi lành hẳn thì 2 lỗ mũi có đều nhau ko ạ, mỗi ngày e cũng thấy nó xẹp dần xẹp dần, nhưng 2 cái lỗ mũi thì ko thấy cải thiện gì cả, hic....:Crying: