Trong khoảng thời gian từ 20/12 đến 29/1, nếu chị em đang có dự định phẫu thuật thẩm mỹ thì hãy suy nghĩ lại! Bởi “Kim tinh nghịch hành” chính là thời điểm không thích hợp để chị em quyết định thay đổi ngoại hình. Vậy “Kim tinh nghịch hành” là gì? Và những điều gì cấm kỵ khi làm đẹp trong giai đoạn này?

hình ảnh

Trong chiêm tinh, sao “Kim tinh nghịch hành” là một hiện tượng thiên văn đặc biệt xảy ra do sự tương quan vận tốc giữa Trái Đất và sao Kim trong Hệ Mặt Trời khi quay quanh Mặt Trời. Hiện tượng này xảy ra hai năm một lần, trong khoảng sáu tuần - hoặc 40 ngày và 40 đêm

hình ảnh

Sao Kim vốn là hành tinh chủ quản về sắc đẹp, tình yêu, giá trị và sự hài hòa, đồng thời nó cũng hướng dẫn chị em dễ dàng thu hút một điều gì đó như: một người bạn đời, thậm chí là nhà tuyển dụng cũng sẽ bị thu hút nếu thông qua cách chị em lựa chọn trang phục khi đi phỏng vấn hoặc để đạt được thứ chị em mong muốn. Sao Kim còn nói lên niềm vui mà chúng ta có được trong cuộc sống, và phẩm chất của Sao Kim được thể hiện thông qua sự duyên dáng, quyến rũ và vẻ đẹp của chị em phụ nữ.

hình ảnh

Tuy nhiên, cũng giống như bất kỳ các hành tinh nào khác khi nghịch hành, năng lượng của sao Kim cũng sẽ rất yếu khi đi ngược chiều. Vì vậy khi sao Kim ngược dòng, giai đoạn này hoàn toàn không thích hợp để chị em theo đuổi việc “tu sửa” nhan sắc.

hình ảnh

Trong quá trình sao Kim ngược dòng, sẽ tác động ít nhiều đến những quyết định của chị em, tạo nên sự không rõ ràng và mập mờ, dù chị em đang khao khát được đẹp hơn mỗi ngày. Trạng thái và tinh thần cảm xúc ở thời điểm này khiến chị em thiếu tính khách quan và dễ vội đưa ra những quyết định thiếu khôn ngoan trong việc “cách tân” sức hấp dẫn của mình. Vì vậy, trong giai đoạn ngược dòng của sao Kim, chị em nên tạm gác lại những ý định “make over” ngoại hình như phẫu thuật thẩm mỹ hoặc đổi kiểu tóc, màu tóc, trang điểm.

Những điều lưu ý khi làm đẹp trong thời điểm Sao Kim ngược dòng

hình ảnh

• Không nên thực hiện thay đổi mới cho bản thân, bởi thời điểm này sẽ khiến chị em bối rối, mập mờ, thậm chí còn xuất hiện cảm giác “hối hận” khi chợt nhận ra những quyết định làm đẹp ở thời điểm này hoàn toàn là sai lầm.
  • Không nên thay áo mới màu tóc hoặc kiểu tóc
  • Không nên tiêm Botox hoặc phẫu thuật thẩm mỹ
  • Không nên phun, xâm môi, mày, mí mắt

Thay vào đó, chị em hãy đợi cho đến khi sao Kim đi thẳng tức là sau ngày 29/1 để đưa ra bất kỳ quyết định nào trong số này. Hãy nhớ rằng, đây chính là thời gian sao Kim nghỉ ngơi, vì vậy đây cũng là thời điểm thích hợp để chị em xem xét, cân bằng lại cơ thể thông qua chế độ dinh dưỡng và luyện tập thể thao phù hợp.

hình ảnh

Thời gian này là thời điểm tốt để chị em suy nghĩ cẩn thận, nghiên cứu kỹ lưỡng và khách quan để đưa ra lựa chọn thay đổi và định hình phong cách thời trang phù hợp cho bản thân.

Chị em cũng hãy tranh thủ thời gian này để nghỉ ngơi, thư giãn và hồi phục sức khỏe và nếu vẫn “ngứa tay, ngứa mắt” về ngoại hình của mình vào thời điểm này thì chị em chỉ nên cắt tỉa, chỉnh sửa tóc đơn giản, hoặc đi spa dưỡng da, xông hơi thư giãn cơ thể là phù hợp nhất.