Thưa cả nhà, e vừa cắt mí bác sỹ Nghĩa xong lên đây lập top pic này mong muốn chia sẻ với mọi người đang có ý định cắt mí giống em, vì ban đầu ai cũng bỡ ngỡ, muốn tìm hiểu quy trình từ A ->Z. Có ai đã từng làm của bác sỹ Nghĩa cũng chia sẻ đôi ba dòng để các chị em yên tâm chọn mặt gửi vàng ạ.

Bắt đầu bằng trường hợp của em: Em cắt được 3 ngày rồi, mắt đã đỡ sưng. Ban đầu, hôm đó em với 1 chị trên diễn đàn hẹn hò cả 2 cùng đi cho vui, chị í gọi cho bác sỹ Nghĩa, bác ý hẹn 2h chiều thứ 7 đến làm và giá là 6 triệu. Khi 2 chị em đến thì bác ý còn phải làm 1 ca nữa của 3 chị từ Hải Phòng lên mà không hẹn trước nên bọn em phải chờ đến 4h mới được vào làm (em ngó danh sách ngày hum đó của bác tính cả e là 7 ca :P )

Trong lúc chờ thì em được mẹ bác cho uống 1 viên thuốc kiểu như giảm đau (nói chuyện với cụ vui ghê, già rồi nhưng cụ rất cá tính b-)).Trước khi phẫu thuật bác lấy thông tin và chụp ảnh, trong máy của bác có cả trăm khuôn mặt trước và sau khi làm…Bước lên bàn, khỏi phải nói là rất căng thẳng, bác đo đạc vẽ vời cẩn thận rồi tiêm thuốc tê vào 1 mắt. Ca phẫu thuật bắt đầu: em không thấy đau nhưng vận dụng trí tưởng tượng và thấy hình như bác đang rạch da, rồi thấy mùi khét khét hình như đốt mỡ bằng laze, sau một hồi thấy mắt giật giật, chỉ lo nhỡ không may mình nhắm mắt bác làm không khéo đốt vào con ngươi thì sao, chỉ dặn mình là bác bảo nhắm thì nhắm, bác đang làm mà mở mắt thì toi  may thay là mọi sự suôn sẻ….. Em nhắm mắt mà thấy tự dưng sáng sáng (chắc là lúc đó đã bỏ đi 1 phần da thừa nên mới thấy sáng sáng). So với tưởng tượng e nghĩ máu me be bét lắm nhưng không phải vậy, bác bảo em mở mắt, nhắm mắt liên tục để bác điều chỉnh cho vào dáng. Sau đó là màn khâu, khâu xong chuyển sang mắt kia cũng lặp lại quy trình như vậy.

Trong khi phẫu thuật chị y tá với bác cứ gợi và hỏi chuyện bình thường, em đang lo (lo bác nhỡ tay như lúc nãy đã trình bày) nên vừa nói vừa hít thở sâu, căng thẳng từ đầu óc đến các cơ, nhưng bác đã làm nhiều ca như vậy mà chưa bị làm sao chắc mình cũng không sao đâu (tự AQ bản thân).

Kết thúc, thanh toán tiền, bác chụp ảnh và cho em soi gương, chỉ ra 2 mắt đều nhau thế nào, cho thuốc hẹn hôm sau đến khám lại.

Em tự đi xe về nhà, ngày đầu tiên nhức và hơi đau nhưng ngày thứ 2 thì hầu như hết hẳn, chỉ còn vướng vướng do sưng tấy.

2 ngày sau e mới đến, vào lúc 7h30 tối (hơi muộn, nhà bác đã đóng cửa tắt đèn lên gác) bác vẫn rất nhiệt tình, kiểm tra bôi bôi thuốc gì vào vết khâu rồi bảo em vết khâu lành, rất tốt… Có chị nào muốn gửi ảnh thì có thể inbox em, em sẽ gửi cho.

Lưu ý: Làm ở viện rẻ hơn 500k nhưng có vẻ bác làm không tận tình bằng ở nhà (cái này thì đương nhiên, theo như bác nói thì mỗi ca ở viện bác đc trả 80k còn ở nhà thì…) Em có vào viện xét nghiệm và chọn bác làm (em k có thời gian nên định làm luôn thứ 2 chứ không chờ đc đến thứ 7 để đến nhà bác )nhưng gọi thì bác nhất quyết k làm cho em ở viện (dĩ nhiên rồi, k làm ở viện thì chỉ có nước đến nhà bác mà làm thôi) thế nên các mẹ đến nhà bác làm luôn cho lành.

Về nhà em uống thuốc “long huyết P/H ” là thuốc đông dược rất lành, tiêu sưng tan vết bầm tím, các mẹ PTTM thì thử nghiệm xem sao nhé, e uống 1 ngày đã thấy hiệu quả lắm rồi, giảm sưng rõ rệt luôn.

Sau đây là 1 số thông tin:

Bsy Nghĩa: 0945450899

Nhà riêng: 0439870839

số 30 lô 2 ngõ 51 đường Lãng Yên Hai Bà Trưng HN

p/s: bsy trông rất hiền lành, phúc hậu, cười rất duyên :x nhưng sao chả thấy nhắc gì đến vợ con, hình như chưa có (kiếm tiền tối ngày như bác thì lấy thời gian đâu mà kiếm vợ) :P đấy là e tự suy diễn k biết có thật không, có em hay chị nào chưa có gđ thì chăm sóc bác giúp em nhé, tiếc là em có chồng rùi :))