Trước giờ cũng tự nhận mình may mắn, có hàm Răng mà thi thoảng bạn bè, người quen vẫn hay hỏi: Trồng hết bao nhiêu?!

2 Hôm nay, tự dưng bị Ông xã săm soi: Sao Răng em có màu...vàng. Dù cách đó ít phút vừa VS răng xong.

Hơi thiếu tế nhị vì phải mở Topic hỏi các Chị Em về vấn đề này, nhưng cũng khủng hoảng sau khi search nát google mà chưa ra lý do.

Mình ít đến Nha sĩ, 1 năm nghiến răng đến lấy Vôi 1 lần vì quá ớn :D, chỉ thi thoảng tìm đến nếu có dấu hiệu chảy máu chân răng mà thôi

Nhỏ giờ, trừ lúc thay răng sữa ra, thì không bị Sâu răng, Răng hàm trên có 1 cái bị mẻ, nhé hột Ổi vào là Ok.

Hồi nhỏ xíu, nhà Má mình cho đánh tùm lum loại, vì hình như thấy gì hay là Má mua về dùng hay sao đó. Còn hiện tại tầm 10 năm gần đây là dùng Aquafresh.

khoảng 6 tháng gần đây thì chăm uống Coca, không hút thuốc, ít uống cafe... Vì cớ chi mà 2 hôm nay Răng chuyển màu 1 cách rõ rệt.

Các Bố Mẹ có kinh ngiệm, vui lòng giúp mình với. Mình đã tìm đến Nha sĩ chiều qua, và họ trả lời chung chung vì việc mình thay đổi thức ăn.

Thấy vô lý sao sao đó...

Giờ thì phải làm gì, chứ bình thường nhe răng cười suốt ngày, chừ chẳng lẽ cười mỉm sao...^^