Gần  3 năm qua do dịch bệnh  bé nhà mình cũng  như tất cả các bé được bố mẹ trang bị cho các thiết bị Smartphone, máy tính bảng,…. Mình có xem qua nội dung nền tảng Tik tok này chủ yếu  nội dung hài hước, nhảy múa và video hát nhép nên mình có cho bé xem tik tok để giải trí vì từ bé thích nhảy nhót . Mình cũng giới hạn con bàng cách đang ký bằng số điện thoại của mẹ , khi cần mình cũng có thể xem bé đăng những clip.

Thời gian dài mọi thứ bị thương mại hóa, nền tảng này lại trở thành 1 sàn thương mại điện tử,những Clip bạo lực,  những clip dạy làm sản phẩm handmade kiểu giời ơi, những clip phản cảm, nhạy cảm …..  tràn lan lướt 10 clip thì cũng có đến 2-3 clip xấu

Những thứ này sẽ dần đi vào ý thức của các con, tính tò mò, khám phá sẽ ảnh hưởng rất xấu đến các con. Các con dễ dang  tiếp thu và học theo những video đó, có

Mình đã quyết định không cho bé dùng nữa nhưng do tính tò mò và dùng thời gian dài thành thói quen bé vẫn dùng xem.

Tới hôm vừa rồi bé có hỏi mình mẹ ơi con chỉ đang 1 cái clip nhỏ nhưng đã bị văng mất nick , mình mới tá hỏa xem lí do nhưng cũng không thể biết được lý do chính xác là gì , có thể là do vi phạm bản quyền ,tài khoản đang nhập để tuổi quá nhỏ , hay 1 lý do gì khác .

Qua tìm hiểu : Người phát ngôn của TikTok cho biết, công ty “cam kết sâu sắc” đối với sự an toàn của trẻ vị thành niên và tiếp tục tăng cường các biện pháp bảo vệ. Vào tháng Một, TikTok đã ngừng cho phép người lạ bình luận về video do người dùng dưới 16 tuổi đăng tải. Đồng thời, chính sách mới hạn chế khả năng tải video của nhóm người dùng này và thay đổi cài đặt mặc định trên tài khoản của trẻ từ công khai sang riêng tư.”

Nhưng cuối cùng mình quyết định gỡ ứng dụng hủy hoàn toàn triệt để tài khoản tik tok của con .