1.  Hãy ngủ nướng vào cuối tuần!

Mọi người hay nói là hãy giữ cho bạn thói quen thức dậy vào đúng một thời điểm mỗi ngày, đừng nên ngủ nướng nếu không nó sẽ ảnh hưởng rất lớn đến đồng hồ sinh học. Theo cá nhân mình thì bạn có thể tự điều chỉnh đồng hồ sinh học riêng cho mình! Vào ngày cuối tuần bạn hãy ngủ cho đã giấc thôi chứ không quá đà... và dành thêm thời gian cuối tuần nữa chỉ để tiêu tốn vào việc khác mình thích. Và đừng quên ngủ đủ giấc sẽ giúp bạn giảm stress và tăng cường trí nhớ và làm việc hiệu quả hơn!

3. Tham gia các hoạt động ngoài trời.

Hãy chú ý đến vẻ đẹp của thiên nhiên. Hít thở không khí trong lành. Bất cứ điều gì đi, đơn giản từ việc đi bộ, chạy bộ, chơi thể thao ...trong khu vực dân cư để tăng sức đề kháng chống Covi, nhớ giữ khoảng cách nhé bạn!

4. Thời gian cho việc nấu ăn.

Cuối tuần là khoảng thời gian bạn rãnh rổi nhiều nhất hãy dành thời gian để nấu một bữa ăn hoàn chỉnh. Với những thực phẩm có lợi cho sức khỏe thì bạn có thể thưởng thức một bữa ăn ngon bên gia đình.

5. NGHE NHẠC THƯ GIÃN ÊM DỊU

Còn gì tuyệt vời hơn khi nằm xem những bộ phim mình yêu thích, hay nhâm nhi ly cafe lắng nghe những bản nhạc không lời nhẹ nhàng yên tĩnh!