Không biết là ở đây có bạn nào ngày càng mới phim Thái Lan giống như mình hay chưa? Từ trước đến giờ mình ít khi nào mà xem phim Thái Lan lắm, mình chỉ có xem phim ma Thái Lan mà thôi chứ mình không bao giờ xem những cái phim ngôn tình hay là những cái phim lãng mạn, đam mỹ được. Tại vì những cái ngôn ngữ ở bên Thái Lan thì mình cảm thấy nó rất là lạ và cũng nghe rất là vui tai, và mình coi phim ma thì chỉ vì nó có những cái cảnh kịch tính và mình muốn xem phim ma Thái Lan chỉ là vì nó đem lại cho mình cảm giác mới mẻ hơn. Còn từ khi mà mình bắt đầu làm quen với việc xem phim Thái Lan hằng ngày thì mình cảm thấy là phim Thái Lan thật sự cũng rất là hay nhưng mà phim khác. Và từ từ mình cũng đã coi bộ phim ngôn tình, lãng mạn tình cảm, và phim đam mỹ của Thái Lan. Và mình cực kỳ thích những cái bộ phim đam mỹ của Thái Lan, bởi vì mình cảm thấy nó rất là thú vị, và tạo cho mình một cái cảm giác mới mẻ khi mà xem phim. Từ trước đến giờ thì mình chỉ xem phim Hàn Quốc và Trung Quốc, và thậm chí là có phim của Việt Nam nữa. Nhưng bây giờ thì mình lại chuyển sang theo cái hướng là xem phim Thái Lan nhiều hơn, và mình đã tìm những bộ phim hay của Thái Lan để mà xem hằng ngày.

Và thậm chí là mình xem phim cũng không phải chú trọng quá nhiều về cái nội dung bởi vì diễn viên Thái Lan cũng rất là đẹp, mình cảm thấy là đa dạng diễn viên và ai cũng là đẹp hết, ai cũng có một cái nét đẹp của nước nào đó khiến cho mình chăm chú và bộ phim nhiều hơn. Không biết ở đây có bạn nào giống như mình vậy không ta, và bây giờ mình cảm thấy là ghiền phim Thái Lan nhiều hơn là vì những phim còn lại luôn. Bởi vì mình cũng xem phim hàng khá là nhiều, bộ phim là mình cũng đã xem rồi và mình cảm thấy là nếu như mà xem phim hàn nhiều quá thì nó cũng chỉ có vậy thôi. Và mình muốn là những cái bộ phim mình xem thì có nhiều ngôn ngữ, có nhiều bản sắc đa dạng hơn cho nên là mình đã tìm rất là nhiều phim của nhiều nước khác nhau để mà xem nếu mà có thể tạo ra cho mình những cái trải nghiệm mới trong những cái ngày mà mình rảnh rỗi như vậy. Ở đây nếu như có bạn nào biết những bộ phim nào hay thì giới thiệu cho mình cùng xem với nhé.