Con em hiện tại được 5 tháng. Em đi làm nên tối về nhà mới trông bé, thường thì chơi với mẹ được 1 chút thì bé đi ngủ nên em không để ý lắm. Nhưng lâu lâu khi bồng bé lên theo kiểu xốc 2 bên nách thì có nghe tiếng kêu rắc rắc cứ như là trật khớp nhưng không thấy bé khóc hay đau đớn gì. Em nghĩ là do mình bồng con đột ngột nên nó bị trật khớp nên cũng không để tâm lắm, cũng không nói với ai. Xét lại thì thấy bé vẫn hiếu động, khua khoắng tay chân luôn và khi bật tivi có chương trình nhạc là bé lại nhún nhảy nếu có người đỡ, nhịp nhịp chân cũng dữ lắm.

Tuy nhiên hôm nay bà nội tự nhiên mách em là dạo gần đây thấy xương khớp của bé, nhất là tay chân cứ kêu nên em giật mình và bắt đầu thấy lo quá. Vì bà nội là người trông cháu thường xuyên từ sáng đến lúc em đi làm về nên bà nội để ý rõ hơn em. Bà nói không phải cứ bồng là xương khớp bé lại kêu, nhưng trông bé từ sáng đến chiều và để ý kỹ thì sẽ thấy chuyện này xảy ra thường luôn. Em nghe thấy vậy nên sợ quá. Có mẹ nào có con bị tình trạng giống con em không? Như vậy có phải là bệnh không? Không biết có nên đi khám không vì bé còn nhỏ quá. Ai cho em lời khuyên với