Các bác có kinh nghiệm giúp em vụ này với, thằng cu nhà em được 13 tháng rồi, nhưng em đã cai sữa từ tháng thứ 12 vì phải uống thuốc điều trị bệnh Basadow. Cai sữa thì thấy con uống được sữa ngoài, lên cân, nhưng vẫn lười ăn như trước. Cả ngày chẳng cần ăn gì cũng được, chỉ uống sữa mà không thấy đói gì cả. Vừa buồn chuyện con lười ăn, bây giờ lại bị stress vì chuyện con quấy đêm.

Mấy tuần nay, con ngủ hay dậy đêm tầm 1-2h sáng, có hôm ru ngủ được tiếp thì ko sao, có hôm chẳng chịu ngủ mà khóc ti tỉ suốt đến 3h, ko dỗ được, cho ăn sữa cũng ko ăn. Em mệt mỏi quá thể luôn ấy.

Mà lạ 1 điều là dạo này cu tí thích nằm úp, lật ngửa lại là tỉnh giấc và khóc, ru ngủ tiếp thì lại lật úp và lăn khắp giường. Cứ động vào người là biết và tỉnh dậy khóc ngay được mới tài chứ.

Em sinh con đầu lòng nên chẳng có kinh nghiệm gì cả, đêm nào cũng 2 mẹ con lục đục, í a í ơ. Cu tí nhà em thì ko bị ốm gì cả nên loại trừ khả năng quấy đêm do bị ốm rồi, nếu đói em cho ăn sữa xong nhưng vẫn quấy.

Theo các bác thì có nên cho cu tí đi khám không? Bố mẹ chồng em rất ghét việc hơi tí là muốn gặp bác sĩ của em, nên cứ nói đến việc đi khám là bị mắng.