Việc thúc ép các bạn nhỏ chia sẻ sẽ khiến các bé khó có thể tự làm điều đó sau này. Do đó, hãy chỉ gợi ý trẻ với những sự lựa chọn cụ thể, ví dụ như chơi chung búp bê, đi chung một chiếc xe đạp, hay chia bánh với bạn bè của mình. Nếu con đồng ý, hãy khen con vì con đã có một quyết định đúng đắn. Còn nếu không, hãy giải thích tại sao con nên sẵn sàng chia sẻ.

Các ví dụ gợi ý trên cũng là những bài học và bí kíp trong cuốn sách “Tớ có thể chia sẻ!”. Đây là cuốn sách mà bố mẹ nên đọc cho con cái càng sớm càng tốt. Vì khi còn bé, trẻ sẽ thích nghi với các bài học một cách dễ dàng hơn và từ đó áp dụng trong suốt cuộc đời. Chia sẻ sẽ mang tới rất nhiều ích lợi khi bé trưởng thành, vậy nên hãy tặng bé món quà hữu ích này nhé!

Ngày nay, nhiều bố mẹ dành quá nhiều tình yêu cho con cái, nhưng cách giáo dục của họ chú trọng vào việc đáp ứng tất cả nhu cầu đôi khi là ích kỷ của con mà không hề dạy con biết chia sẻ. “Tớ có thể chia sẻ!” là một cuốn sách Ehon nói về cách dạy trẻ biết từ chối sự ích kỷ trong chính bản thân mình, biết chia sẻ và yêu thương mọi người hơn.

Các bạn nhỏ trong truyện không bị gò bó từ bất cứ ai mà biết tư duy theo chính suy nghĩ của bản thân trong việc quyết định chia sẻ với bạn bè. Chúng ta có thể đọc sách cho con để con áp dụng được phương pháp này. Hãy tham khảo “Tớ có thể chia sẻ!” như một gợi ý quà tặng cho con, để con vui mà bố mẹ cũng biết cách nuôi dạy con cái mình trở thành những em bé tự lập trong suy nghĩ và biết quan tâm tới mọi người nhé!

À sách này nằm trong bộ "Ehon ứng xử dành cho trẻ mầm non" đang được sale 34% trên shopee đó, mình để link ở đây cho các bạn bấm luôn nha :))

https://shopee.vn/S%C3%A1ch-Ehon-%E1%BB%A8ng-x%E1%BB%AD-d%C3%A0nh-cho-tr%E1%BA%BB-m%E1%BA%A7m-non-%E2%80%93-COMBO-4-CU%E1%BB%90N-T%E1%BA%B6NG-K%C3%88M-STICKER-i.45194730.8112930895?fbclid=IwAR3_lVlbwW6k5tsRhI55utfAaOpT7uSlVRALGu-6OwcUtQSIOQv7aMtfwTU&fbclid=IwAR3c69QsO7e4v-FelDlKhCMgIm4t2BBzIIxiNX64pLQHF-NpanfLuaLUVCQ

hình ảnh