Nhân tiện gần đây các chị em bỉm sữa trong nhóm đang thảo luận về chủ đề dầu ăn cho bé trong giai đoạn ăn dặm nên em cũng tập tành viết bài chia sẻ. Bản thân em cũng tuy không có chuyên môn về dinh dưỡng nhưng vì chăm con nên cũng chịu khó tìm tòi đọc sách báo và đi tham khảo các ý kiến từ bác sĩ dinh dưỡng, nên em cũng muốn chia sẻ, hy vọng có thể giúp ích được cho chị em nhất là các mẹ đang có bé đang trong qua trình tập ăn dặm.

Không biết các mẹ thế nào, nhưng đối với em tiêu chí chọn dầu ăn cũng như các gia vị cho bé ở nhà là không nhất định phải có thật nhiều các chất dinh dưỡng mà quan trọng phải là đủ và phù hợp với bé (các này em học được từ bác sĩ ạ). Ngoài ra, vì bé đang trong giai đoạn tập làm quen với thức ăn nên các gia vị đi kèm không nên quá nặng vị, nó sẽ làm mất đi khả năng đánh giá về hương vị món ăn của bé. Đặc biệt nhất là làm bé có phản ứng không thích hoặc từ chối ăn mà đây chính là căn nguyên của chứng biếng ăn mà các mẹ thường hay than thở đấy. Vậy nên, chọn dầu ăn cho bé trước kia đúng gọi là nỗi trăn trở lớn của em, trước kia em có dùng khác nhiều loại dầu nhập khẩu cao cấp. Tuy nhiên các loại dầu cá hồi hay oliu lại quá nặng mùi khi pha vào món ăn thật sự đến em còn không muốn ăn nói gì đến bé.

Nhưng giờ mọi chuyện đã khác, nên em quyết định khoe với chị em về phát hiện của mình. Hơn một tháng trước khi đi siêu thị em có được một bé nhân viên quầy hàng giới thiệu về một sản phẩm mới là dầu ăn dinh dưỡng Ranee KIDS 100% từ cá, ban đầu vì cũng ngại đứng nghe mình đã định bỏ qua nhưng khi nghe bé nói đầy là dòng sản phẩm có thành phần 100% từ cá nhưng đã được xử lý hoàn toàn mùi cá. Bé nhân viên cũng mở nắp chai cho mình ngửi thử thì thấy đúng là không có mùi, bán tín bán nghi về sản phẩm từ cá mà không có mùi cá nên cũng quyết định nán lại nghe.

Theo như bạn nhân viên giới thiệu thì đây là sản phẩm được đặc chế dành riêng cho bé ở giai đoạn ăn dặm từ 6 – 36 tháng tuổi. Đây là dòng sản có thành phần 100% từ cá với dầu cá hồi nhập khẩu từ châu Âu và được tinh luyện trên dây chuyền công nghệ hiện đại cũng được nhập khẩu từ châu Âu nốt nên xử lý mùi tối ưu, giúp sản phẩm có vị ngon, mùi dịu cho bé bữa ăn ngon, giàu dưỡng chất.

Đặc biệt, với quy trình sản xuất được tinh luyện bằng công nghệ vật lý giúp Ranee KIDS lưu giữ trọn vẹn các dưỡng chất quý giá và tự nhiên từ cá như DHA/EPA, Omega 3 – 6 – 9, Vitamin E (đây là điểm mình thích nhất nè, vì cái gì tự nhiên rõ ràng cũng tốt hơn nè) giúp trẻ phát triển trí não và bổ sung các vitamin A cho đôi mắt sáng khỏe. Các axit béo tự nhiên từ cá có trong Ranee KIDS giúp tăng cường hấp thu dưỡng chất, cung cấp năng lượng cho sự phát triển toàn diện của trẻ.

Nghe giới thiệu thì đã thấy ấn tượng lại còn không có mùi (khác gì bắt được vàng đâu).

webtrethowebtretho

Nhưng tất nhiên mình cũng không tin ngay vì dù gì mình cũng chưa được biết sản phẩm này trước đây, nên cũng đọc kỹ thành phần sản phẩm và xem giá nữa chứ hihi. Được biết Ranee KIDS đang có chương trình khuyến mãi giá từ 69k chỉ còn 58k lại còn được tặng thêm 1 chén ăn dặm hình cá rất dễ thương. Vậy là quyết định là mua về luôn. Và kết quả là hài lòng lắm các mẹ ạ, đúng như câu “vị ngon, mùi dịu”, dù là sản phẩm 100% từ cá nhưng mùi cá gần như được xử lý hết, khi pha và cháo thì sẽ có vị béo béo nhưng hương thơm của cháo hoàn toàn không bị mất đi tý nào.

Bé nhà em hiện được 10 tháng, em cho bé ăn cháo với thức ăn cắt nhỏ hoặc cắt khúc và kết hợp bú mẹ. Thông thường với các loại cháo thì mỗi lần nấu xong, tắt bếp là em cho 1 muỗng cà phê dầu ăn dặm vào cháo, khuấy đều (em thấy khuyến nghị là 2 muỗng mỗi ngày, nên mỗi buổi ăn mình cho vào cháo 1 muỗng). Trộm vía bé nhà em ăn rất ngon miệng và các chỉ số cân nặng, chiều cao phát triển cũng tốt nên hiện tại em vẫn đang dùng dầu Ranee KIDS mỗi ngày. Ngoài dầu cá thì em vẫn kết hợp cho bé dùng thêm một số loại dầu thực vật như ô liu, óc chó nhưng do mùi nặng nên chủ yếu mình vẫn dùng Ranee KIDS là chính, vì mình cũng có mang sản phẩm đi tham khảo ý kiến bác sĩ về các thành phần của sản phẩm thì được biết là sản phẩm với lượng 2 muỗng mỗi ngày cũng đã phù hợp với độ tuổi của bé ở nhà nên em cũng yên tâm.

Vậy đó, từ ngày xài Ranee KIDS không chỉ là em nhẹ nhàng hơn trong việc không phải quá lo lắng về các dưỡng chất cung cấp cho bữa ăn hằng ngày của bé mà cả bé nhà em cũng ăn ngon hơn, không còn lười ăn như hồi em hay dùng mấy loại dầu cá hồi cũ (trộm vía).

Share nhẹ một chiếc clip hướng dẫn nấu cháo tôm bông cải xanh cho bé ăn dặm mà em đã áp dụng thử, các mẹ có thể tham khảo nhé:

Các mẹ nào muốn tìm hiểu thêm về dầu ăn Ranee KIDS thì có thể vào link www.raneekids.com.vn xem thêm. Trên trang này ngoài thông tin về sản phẩm cũng có nhiều thông tin dinh dưỡng cho các mẹ tham khảo nhé.

Còn mẹ nào cũng đang dùng dầu ăn Ranee KIDS ở nhà hoặc có bí quyết nào hay ho thì cũng chia sẻ với nhau nhé!